Jump to content

Laburaren Ƙasar Libya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Laburaren Ƙasar Libya
Bayanai
Iri national library (en) Fassara
Ƙasa Libya
Tarihi
Ƙirƙira 1972
nllnet.net

Laburare na ƙasa na Libya (Larabci: دار الكتب الوطنية‎ ) ɗakin karatu ne na ƙasar Libya, wanda yake a Benghazi. Yana ɗauke da juzu'i 150,000. [1] Ma'aikacin ɗakin karatu na ƙasa shi ne Mohamed A Eshoweihde.

An kafa ɗakin karatu na ƙasa a cikin shekarar 1972, kuma yana ɗauke da littattafai da wallafe-wallafen kimiyya, kasidu da na lokaci-lokaci na gida. Ya ƙunshi litattafai da ba a cika samun rahotannin hukumomin gwamnati ba, da kuma takardun adana kayan tarihi waɗanda suka yi shekaru da yawa. [2]

  • Taskokin Tarihi na Libiya
  • Jerin ɗakunan karatu na ƙasa da na jaha

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]