Laburaren Jama'a na Rangeley

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rangeley Public Library
public library (en) Fassara
Bayanai
Farawa 1909
Ƙasa Tarayyar Amurka
Tsarin gine-gine Romanesque Revival architecture (en) Fassara
Heritage designation (en) Fassara National Register of Historic Places listed place (en) Fassara
Street address (en) Fassara Lake Street
Wuri
Map
 44°57′53″N 70°38′38″W / 44.96472°N 70.64389°W / 44.96472; -70.64389
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaMaine (Tarayyar Amurka)
County of Maine (en) FassaraFranklin County (en) Fassara
New England town (en) FassaraRangeley (en) Fassara
Laburaren Jama'a na Rangeley

Laburaren Jama'a na Rangeley yana kan titin Lake 7 a Rangeley, Maine. Laburaren na sirri ne na Ƙungiyar Laburaren Rangeley mai zaman kanta, kuma a buɗe take ga jama'a. An samo shi a cikin babban ginin Revival na Romanesque wanda masanin birnin New York Ambrose Walker ya tsara kuma aka gina shi a cikin 1909, tare da babban ƙari a cikin 2002. An jera ginin a cikin National Register of Historic Places a cikin shrkarar 1978.

Architecture da tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An saita ɗakin karatu a gefen yamma na titin Lake a babban ƙauyen Rangeley, mai ɗan gajeren tazara kudu da Main Street ( Hanyar Jiha Maine 4 ). Babban tubalinsa na asali tsari ne na rectangular,  labarun tsayi tare da cikakken bene. Yana da rufin hip na ƙarfe da slate, bangon dutsen filin gida wanda aka gyara shi da granite, da tushe mai ƙyalli. Facade na gaba (mai fuskantar gabas) yana da faɗin bays uku, tare da buɗe ƙofar a tsakiyar bay a ƙarƙashin wani baka wanda ya shimfiɗa cikin layin rufin, yana ƙara gira. Wuraren bango kowanne yana da babban taga 12-over-12 tare da kunkuntar windows 6-over-6, an saita a cikin manyan buɗe ido tare da sills granite. Gefen ginin suna da tagogi iri ɗaya. Ciki na ɓangaren asali ya riƙe babban adadin kayan aikin katako da kayan ado. Babban ƙari, wanda aka ƙara a cikin 2002, ya tashi daga bayan ginin.[1]

Laburaren farko na Rangeley ya ƙunshi tarin litattafai da aka bayar da aka ajiye a cikin wani kantin sayar da kayayyaki na gida. An kafa Ƙungiyar Laburaren Rangeley a cikin 1907 don kafa gida da tarin dindindin. Ginin Revival na Romanesque an tsara shi ta hanyar ginin birnin New York Ambrose Walker kuma an sadaukar da shi a cikin 1909; An gina shi gaba ɗaya daga kayan Maine, dutsen filin da aka samo shi a gida da kuma granite yana fitowa daga North Jay . Laburaren ya mallaki tarin juzu'i 12,000 a cikin 1978, kuma yanzu yana da fiye da 23,000.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Rajista na Kasa na Lissafin Wuraren Tarihi a cikin gundumar Franklin, Maine

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "History of the Library". Rangeley Public Library. Archived from the original on 2015-03-13. Retrieved 2015-03-16.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]