Jump to content

Lahnech

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lahnech
Asali
Ƙasar asali Moroko
Characteristics

Lahnech ( Turanci: The Snake) fim na ban dariya ne da aka shirya shi a shekarar 2017 na Moroko wanda Driss Mini ya jagoranta kuma ya bada umarni.[1][2][3] An nuna fim ɗin a bukukuwan fina-finai na ƙasa da yawa kuma ya yi nasara a ofishin akwatin.[4][5][6][7]

Takaitaccen bayani

[gyara sashe | gyara masomin]

Farid (Aziz Dades) dai na fuskantar sa idon daga hukumomin ƙasar kan yin sama da faɗi da wani ɗan sanda. Kaɗan ya san cewa Jami'iyy Bouchra (Majdouline Idrissi), jami'in da aka aika don kama shi, ya kamu da soyayya da ita.

  1. Lematin.ma. "Film LAHNECH 2017 Driss MRINI". Le Matin (in Faransanci). Retrieved 2021-11-15.
  2. "FILMEXPORT.MA - long métrage, Lahnech". FILMEXPORT.MA (in Turanci). Retrieved 2021-11-15.
  3. ":: CENTRE CINEMATOGRAPHIQUE MAROCAIN ::". www.ccm.ma. Retrieved 2021-11-15.
  4. "Lahnech (لحنش)". Festival International du Film de Marrakech (in Turanci). Archived from the original on 2021-11-15. Retrieved 2021-11-15.
  5. "Lahnech, dernier film de Driss Mrini, toujours dans les salles". www.maroc-hebdo.press.ma (in Faransanci). Retrieved 2021-11-15.
  6. "" Lahnech " affiche 250.000 rentrées, un record !". 2M (in Faransanci). Retrieved 2021-11-15.
  7. "Cinéma : Les entrées en salles et les recettes baissent". L'Economiste (in Faransanci). 2019-03-10. Retrieved 2021-11-15.