Laruma River

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Laruma River
Wuri
Map
 6°11′54″S 154°58′31″E / 6.19844°S 154.97538°E / -6.19844; 154.97538

Kogin Laruma hakikar mashigar ruwa ce a Bougainville a cikin tsibiran Solomon na Tekun Fasifik. Laruma yana bakin gabar yamma na tsibirin a gefen farar kasan tudun Keriaka, Laruma ya ratsa cikin lambatun Sulemanu. Bakin kogin yana arewacin ƙauyen Laruma (yawan jama'a ɗari da arba'in da ɗaya 141 a shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da saba'in da biyu 1972 [1] ) da kudancin Turupei. [2] Kogin Laruma yana nuna iyaka tsakanin yaren Bannoni - masu magana da harshen kudu da harshen Pivu - masu magana da mutanen arewa. [3] A cikin shekara ta alif dubu biyu da ɗaya 2001, kwarin Laruma yana da yawan jama'a goma sha huɗu 14 a kowace km2.

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Empty citation (help)
  2. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named :0
  3. Empty citation (help)

Page Module:Coordinates/styles.css has no content.6°11′54″S 154°58′31″E / 6.19844°S 154.97538°E / -6.19844; 154.97538