Le Clandestin
Appearance
Le Clandestin | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1989 |
Asalin harshe | Algerian Arabic (en) |
Ƙasar asali | Aljeriya |
Characteristics | |
Genre (en) | comedy film (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Benamar Bakhti (en) |
Marubin wasannin kwaykwayo | Benamar Bakhti (en) |
'yan wasa | |
Athmane Ariouet Yahia Benmabrouk Hamza Feghouli (en) Ouardia Hamtouche (en) Arezki Rabah (en) Rachid Fares (en) Boualem Bennani (en) | |
External links | |
Specialized websites
|
Le Clandestin (kuma aka sani da Taxi el makhfi التاكسي المخفي , Larabci na Aljeriya don "The Clandestine Taxi") wani fim ne na wasan barkwanci na Aljeriya wanda Benamar Bakhti ya ba da umarni, wanda aka shirya a 1989[1] (ko 1991[2]), tare da Athmane Ariouet da Yahia Benmabrouk.[3] Ana ɗaukar sa ɗaya daga cikin fitattun fina-finai a sinimar Aljeriya .
Makirci
[gyara sashe | gyara masomin]Ƙungiyar mutane da ke ƙoƙarin tafiya daga Bou Saâda, M'Sila zuwa Algiers waɗanda suka kasa samun hanyar sufuri mai dacewa. A ƙarshe dole su ɗauki motar haya ba bisa ƙa'ida ba " wanda ba a ɓoye ba " na wani talaka mai yara da yawa. Tattaunawar barkwanci da matsaloli da yawa suna faruwa yayin tafiya.
Ƴan wasa
[gyara sashe | gyara masomin]- Athmane Ariouet
- Yahia Benmabrouk
- Hamza Feghouli
- Ouardia Hamtouche
- Arezki Rabah
- Rachid Fares
- Sissani
- Himoud Brahimi
- Aziz Anik
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Bakhti, Benamar (1989), Le Clandestin, Aziz Anick, Athmane Ariout, Yahia Ben Mabrouk, retrieved 2017-10-20
- ↑ "Le Clandestin - Film (1991) - SensCritique". www.senscritique.com (in Faransanci). Retrieved 2017-10-20.
- ↑ "Ces posters minimalistes des films cultes algériens valent le détour". Al Huffington Post (in Faransanci). Archived from the original on 2017-12-31. Retrieved 2017-10-20.