Jump to content

Limbikani Mzava

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Limbikani Mzava
Rayuwa
Haihuwa Blantyre (en) Fassara, 12 Nuwamba, 1993 (31 shekaru)
ƙasa Malawi
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Malawi men's national football team (en) Fassara2009-
ESCOM United F.C. (en) Fassara2009-2011
Bloemfontein Celtic F.C.2011-2015540
Mpumalanga Black Aces F.C. (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
fullback (en) Fassara

Limbikani Oscar Mzava (an haife shi a ranar 12 ga watan Nuwamba 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Malawi wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya ga kulob din AmaZulu na Afirka ta Kudu.[1]

Aikin kulob/Ƙungiya

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Blantyre, [1] Mzava ya koma Bloemfontein Celtic daga Malawi ESCOM United a 2011.[2] Ya koma Mpumalanga Black Aces a lokacin 2015–16. [3]

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wasansa na farko a duniya a Malawi a shekara ta 2009.[4] [5] A matakin matasa ya zama kyaftin din tawagar 'yan kasa da shekaru 17 a gasar cin kofin Afrika ta 'yan kasa da shekaru 17 a shekarar 2009.[6] An saka shi cikin tawagar Malawi a gasar cin kofin Afrika na 2021.[2]

  1. 1.0 1.1 Kickoff PSL Yearbook 2011/2012, p. 17
  2. 2.0 2.1 Limbikani Mzava at Soccerway. Retrieved 13 December 2015.
  3. Limbikani Mzava at Soccerway. Retrieved 13 December 2015.
  4. "Limbikani Mzava". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 13 December 2015.
  5. "Limbikani Mzava". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 13 December 2015.
  6. Afcon 2021: Mauritania include 16-year-old Beyatt Lekweiry in squad". BBC Sport. 31 December 2021. Retrieved 8 January 2022.