Jump to content

Linwood, Nebraska

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Linwood, Nebraska


Wuri
Map
 41°24′46″N 96°55′53″W / 41.4128°N 96.9314°W / 41.4128; -96.9314
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaNebraska
County of Nebraska (en) FassaraButler County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 94 (2020)
• Yawan mutane 97.54 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 46 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.963688 km²
• Ruwa 0 %
Altitude (en) Fassara 408 m
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 68036
Linwood Nebraska fire station
Linwood, Nebraska downtown 

Linwood ƙauye ne a cikin gundumar Butler, Nebraska, Amurka. Yawan jama'a ya kasance 88 a ƙidayar 2010.

An fara ƙoƙarin daidaita yankin a cikin 1857, a kan bankunan Skull Creek, mai nisan mil mil daga Linwood na yau. An kafa makaranta a cikin 1865, kuma an nada ma'aikacin gidan waya don sasantawa, wanda asalinsa suna Skull Creek, a cikin 1868. Daga baya aka sake masa suna Linwood don bishiyoyin linden dake girma kusa da rafi.

An ƙirƙiri Linwood a matsayin ƙauye a cikin 1888, jim kaɗan bayan Fremont, Elkhorn da Missouri Valley Railroad sun gina layi ta hanyar sulhu. [1] Linwood yayi aiki azaman hanyar haɗin gwiwa don layin dogo na reshe da ke zuwa Superior da Hastings . An yi watsi da waɗancan layukan dogo a farkon shekarun 1960, inda suka bar Lindwood ba tare da sabis na jirgin ƙasa ba. Ambaliyar ruwa ta 1963 ta lalata al'umma.

Lindwood yana nan a41°24′46″N 96°55′53″W / 41.41278°N 96.93139°W / 41.41278; -96.93139 (41.412892, -96.931312).

A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, ƙauyen yana da 0.37 square miles (0.96 km2) , duk kasa.

Samfuri:US Census population

ƙidayar 2010

[gyara sashe | gyara masomin]

Dangane da ƙidayar na 2010, akwai mutane 88, gidaje 38, da iyalai 21 da ke zaune a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance 237.8 inhabitants per square mile (91.8/km2) . Akwai rukunin gidaje 50 a matsakaicin yawa na 135.1 per square mile (52.2/km2) . Kayayyakin launin fata na ƙauyen ya kasance 94.3% Fari, 2.3% Ba'amurke, da 3.4% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 5.7% na yawan jama'a.

Magidanta 38 ne, kashi 31.6% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 34.2% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 13.2% na da mace mai gida babu miji, kashi 7.9% na da mai gida da ba mace a wurin. kuma 44.7% ba dangi bane. Kashi 31.6% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma kashi 10.5% na da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.32 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.00.

Tsakanin shekarun ƙauyen ya kai shekaru 31.5. 29.5% na mazauna kasa da shekaru 18; 10.3% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 21.6% sun kasance daga 25 zuwa 44; 26.1% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 12.5% sun kasance shekaru 65 ko sama da haka. Tsarin jinsi na ƙauyen ya kasance 55.7% na maza da 44.3% mata.

Ƙididdigar 2000

[gyara sashe | gyara masomin]

Dangane da ƙidayar na 2000, akwai mutane 118, gidaje 45, da iyalai 26 da ke zaune a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 324.7 a kowace murabba'in mil (126.6/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 50 a matsakaicin yawa na 137.6 a kowace murabba'in mil (53.6/km 2 ). Tsarin launin fata na ƙauyen ya kasance 99.15% Fari, 0.85% daga sauran jinsi . Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 2.54% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 45, daga cikinsu kashi 35.6% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 48.9% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 6.7% na da mace mai gida babu miji, kashi 42.2% kuma ba iyali ba ne. Kashi 31.1% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma 13.3% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gida shine 2.62 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.31.

A cikin ƙauyen, yawan jama'a ya bazu, tare da 33.1% 'yan ƙasa da shekaru 18, 5.1% daga 18 zuwa 24, 30.5% daga 25 zuwa 44, 21.2% daga 45 zuwa 64, da 10.2% waɗanda ke da shekaru 65 ko kuma mazan. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 34. Ga kowane mata 100, akwai maza 103.4. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 119.4.

Ya zuwa 2000 matsakaicin kudin shiga na gida a ƙauyen shine $31,250, kuma matsakaicin kuɗin shiga na dangi shine $40,833. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $31,528 sabanin $21,250 na mata. Kudin shiga kowane mutum na ƙauyen shine $13,654. Akwai kashi 10.7% na iyalai da kashi 9.0% na al'ummar da ke zaune a ƙasa da layin talauci, gami da 14.3% na 'yan ƙasa da goma sha takwas kuma babu ɗaya daga cikin waɗanda suka haura 64.

  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named UNL

Samfuri:Butler County, Nebraska