Jump to content

Lodewijk de Kruif

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lodewijk de Kruif
mutum
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Kingdom of the Netherlands (en) Fassara
Suna Lodewijk
Shekarun haihuwa 7 Oktoba 1969
Wurin haihuwa Lunteren (en) Fassara
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) Fassara
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga baya
Work period (start) (en) Fassara 1993
Work period (end) (en) Fassara 1994
Wasa ƙwallon ƙafa
Lodewijk de Kruif

Lodewijk de Kruif (an haife shi ranar 7 ga watan Oktoban 1969) kocin ƙwallon ƙafa ne kuma tsohon ɗan wasa ƙwararren ɗan wasa ne wanda ke sarrafa VV DUNO.

Sana'ar wasa

[gyara sashe | gyara masomin]

De Kruif ya buga wasanni 19 na gasar TOP Oss a kakar 1993-94.[1]

Aikin koyarwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan Samson Siasia ya bar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Heartland ta Najeriya don jagorantar tawagar ƙwallon ƙafar Najeriya, De Kruif yana ɗaya daga cikin kociyoyin Turai huɗu da aka zaɓa a cikin watan Disamban 2010 a cikin jerin sunayen da za su maye gurbinsa.[2] Ya yi aiki a kulob ɗin a matsayin mai ba da shawara na fasaha, ya bar aikinsa a cikin watan Mayun 2012 don komawa Netherlands don dalilai na sirri.[3] A cikin watan Janairun 2013, an naɗa De Kruif manajan ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Bangladesh.[4] Ya bar rawar a cikin Oktoban 2014,[5][6] ko da yake an sake naɗa shi a takaice a cikin watan Janairun 2015 don Kofin Zinare na Bangabandhu.[7] A farkon watan ne aka naɗa shi manajan kulob mai son VV DUNO.[8]

  1. "Profile" (in Dutch). Voetbal International. Archived from the original on 14 October 2012. Retrieved 1 January 2011.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. Oluwashina Okeleji (30 December 2010). "Heartland move to replace Siasia". BBC Sport. Retrieved 7 February 2015.
  3. Ime Bassey (2 May 2012). "Nigeria: Heartland, Dutch Coach Part Ways". AllAfrica. Retrieved 7 February 2015.
  4. "Ambitious Bangladesh go Dutch". FIFA. 12 February 2013. Archived from the original on February 15, 2013. Retrieved 7 February 2015.
  5. Towheed Feroze (20 October 2014). "Orange dreams fade to black". Dhaka Tribune. Retrieved 7 February 2015.
  6. "Lodewijk de Kruif weg uit Bangladesh" (in Dutch). EdeStad. 6 November 2014. Archived from the original on 7 February 2015. Retrieved 7 February 2015.CS1 maint: unrecognized language (link)
  7. "De Kruif takes over today". Daily Star. 24 January 2015. Retrieved 7 February 2015.
  8. "Oud-bondscoach De Kruif nieuwe trainer Duno" (in Dutch). de Gelderlander. 20 January 2015. Retrieved 7 February 2015.CS1 maint: unrecognized language (link)