Ma'aikatar Yawon Buɗe Ido (Mauritius)
Ma'aikatar Yawon Buɗe Ido | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | government agency (en) da tourism ministry (en) |
Ƙasa | Moris |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 12 ga Maris, 1968 |
tourism.govmu.org |
Ƙungiya
[gyara sashe | gyara masomin]Shugaban siyasa na ma'aikatar shi ne ministan yawon buɗe ido. Manyan ma’aikatan sun hada da Sakatare na dindindin da sauran membobin Sashen Gudanarwa.[1] Aikin ma'aikatar ya kasu kashi biyu ne tsakanin sashen fasaha, wanda kuma ya shafi manufofi da tsare-tsare, da kuma sashin shakatawa, wanda ke inganta ayyukan jin daɗi ga 'yan ƙasa da masu yawon bude ido. [2]
Sauran ƙungiyoyin jama'a kuma suna aiki a ƙarƙashin ma'aikatar: Hukumar Kula da Yawon bude ido, wacce ke tsara masana'antar yawon buɗe ido,[3] Hukumar haɓaka yawon buɗe ido ta Mauritius, wacce ke haɓaka Mauritius a matsayin wurin yawon buɗe ido,[4] da Asusun jin daɗin ma'aikatan yawon buɗe ido.
Siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]A cewar ma'aikatar, "[T] manufofin yawon buɗe ido na ƙasa yana jaddada ƙarancin tasiri, yawan ciyar da yawon buɗe ido", [5] kuma yana ganin Mauritius a matsayin babbar wurin yawon buɗe ido. [6] Nazarin hangen nesa na dogon lokaci na gwamnati, wanda aka buga a cikin shekarar 1997, ya lura da haɓakar masu zuwa yawon buɗe ido tare da ba da shawarar "rufin kore" kan adadin masu yawon bude ido don hana ci gaban yanayin tsibirin, tare da ƙarin kudaden shiga daga kashe kuɗi mai yawa ga kowane ɗan yawon buɗe ido.[7] Masu zuwa yawon buɗe ido sun karu daga 422,463 a cikin shekarar 1995 [8] zuwa 1,030,000 da aka yi hasashe a shekarar 2014.[9] Ci gaba da ci gaban masu zuwa yawon bude ido ya sha suka daga We Love Mauritius, wata kungiya mai zaman kanta ta muhalli.[10]
A cikin shekarar 1997, akwai otal 87 da ke da dakuna 6,800 da wuraren kwana 14,100. Matsakaicin adadin mazaunin ɗakin ya kasance 72% na duk otal da 78% na manyan otal (wanda aka ayyana azaman otal-otal na bakin teku da ke da dakuna sama da 80). Alkaluman farashin zama na gado sun kasance 64% da 70% bi da bi. Yawancin otal-otal na bakin teku mallakar da/ko manyan ƙungiyoyi kamar Sun International da Otal ɗin Beachcomber. An kiyasta cewa kusan kashi 25% na baƙi suna zama a wuraren da ba otal ba, kamar gidajen kwana, bungalows masu cin abinci da kansu da abokai da dangi.
Jagoran Dabarun Ma'aikatar na shekarun 2013 zuwa 2015 ya bayyana cewa, tana neman ci gaba da bunkasuwar akalla kashi 5% a duk shekara a fannin yawon bude ido, da magance raguwar bukatu daga kasuwannin gargajiya kamar Turai ta hanyar neman kwastomomi daga wasu yankuna kamar Sin, Indiya, da Rasha.[11] Har ila yau Mauritius na shiga tare da sauran ƙasashen tsibiri a cikin Tekun Indiya a cikin shirin tsibiran Vanilla don haɓaka kansu tare a matsayin wurin yawon buɗe ido.[12]
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Ministry of Tourism and Leisure-Senior Staff" . Archived from the original on 3 September 2014. Retrieved 28 August 2014.
- ↑ "Pay Review 2013" (PDF). Archived from the original (PDF) on 3 September 2014. Retrieved 28 August 2014.
- ↑ "Tourism Authority (home page)" . Retrieved 28 August 2014.
- ↑ "About the MTPA" . Retrieved 28 August 2014.
- ↑ "Tourism Sector" . Ministry of Tourism and Leisure. Archived from the original on 4 June 2014. Retrieved 28 August 2014.Empty citation (help)
- ↑ "Q&A Hon. Michael Yeung Sik Yuen - Minister of Tourism and Leisure" . The Report Company. June 2012. Retrieved 28 August 2014.
- ↑ "Back to the future : Vision 2020" . 27 May 2009. Retrieved 28 August 2014.
- ↑ "Forestry outlook studies in Africa (FOSA) -- Mauritius" . Food and Agriculture Organization. July 2001. Retrieved 28 August 2014.
- ↑ "International Travel and Tourism Year 2013" . Statistics Mauritius. 2013. Archived from the original on 3 September 2014. Retrieved 28 August 2014.
- ↑ "Tourism strategy" . We Love Mauritius. 2009. Retrieved 28 August 2014.
- ↑ "Ministry of Tourism and Leisure" (PDF). Ministry of Finance, Mauritius. 2013. Archived from the original (PDF) on 4 September 2014. Retrieved 28 August 2014.
- ↑ Wolfgang H Thorne (6 April 2014). "Did Mauritius' Minister for Tourism tell his parliament the truth about the Vanilla Islands?" . Retrieved 28 August 2014.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Bayanin ma'aikatar yawon shakatawa Archived 2019-09-16 at the Wayback Machine