Mactabene Amachree

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mactabene Amachree
Rayuwa
Haihuwa Port Harcourt, 30 ga Janairu, 1978 (46 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Makaranta Abilene Christian University (en) Fassara
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
Abilene Christian Wildcats women's basketball (en) Fassara-
New York Liberty (en) Fassara-
Seattle Storm (en) Fassara-
Washington Mystics (en) Fassara-
WBC CSKA Moscow (en) Fassara-
 
Nauyi 79 kg
Tsayi 185 cm

Mactabene Amachree (an haife ta ranar 30 ga watan Janairun, 1978) a Port Harcourt. tsohuwar ƴar wasan ƙwallon Kwando ce a Nijeriya. A shekarar 2001, ta zama ‘yar Najeriya ta farko da ta fara wasa a gasar WNBA.[1] Amachree ta taka leda a ƙungiyar ƙwallon Kwando ta mata ta ƙasa a gasar Olympics ta bazara ta 2004.[2] Ita kuma gimbiya ta dangin Ojuka na mutanen Kalabari a Najeriya.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. WNBA Player Bio Archived 2009-03-19 at the Wayback Machine
  2. (28 July 2005), Nigerian Finds Home in Washington, DC Women's Pro Basketball Team Archived 2009-03-19 at the Wayback Machine, VOA News. Retrieved 03-06-2009