Makanjuola Sunday Ojo
Appearance
Makanjuola Sunday Ojo | |
---|---|
Rayuwa | |
ƙasa | Najeriya |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan siyasa |
Imani | |
Jam'iyar siyasa | Peoples Democratic Party |
Makanjuola Sunday Ojo (an haife shi a ranar 1 ga watan Maris, 1975) ɗan siyasan Najeriya ne kuma ɗan majalisar wakilai a yanzu a majalisar wakilai ta ƙasa ta 10, mai wakiltar mazaɓar Ogo-Oluwa/Surulere ta tarayya. [1]
Ya kasance a ofis tun a watan Yuni 2023. Ojo ɗan jam’iyyar PDP ne kuma ya taka rawar gani wajen gudanar da ayyukan majalisa da suka haɗa da ɗaukar nauyin kudirori da kuma shigar da ƙara a majalisar dokokin ƙasar. [2] [3]
Aikin siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]Makanjuola shine ɗan majalisar wakilai na farko wanda ya maye gurbin Odebunmi Olusegun Dokun wanda ya wakilci mazaɓar Ogo-Oluwa/Surulere na tarayya har sau 3 a jere 2011 - 2023. [4] [1] [5]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 "The Green Chamber Nigeria - The 10th Assembly, Nigeria House of Representatives". thegreenchamber.ng. Retrieved 2024-12-25. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name "GreenCham" defined multiple times with different content - ↑ Ogunwade, Rukiyat (2023-04-04). "House of Reps-elect, Makanjuola, commissions 3 projects in Surulere LG". The Express Tribune (in Turanci). Retrieved 2024-12-26.
- ↑ "National Assembly Election Winners in Oyo – THISDAYLIVE". thisdaylive.com. Retrieved 2024-12-26.
- ↑ "Tribunal Dismisses Oyo APC Rep, Odebunmi's Petition, Upholds Makanjuola Of PDP's Victory". New Telegraph. 2023-08-26. Retrieved 2024-12-26.
- ↑ "10th National Assembly Members - Voter - Validating the Office of the Electorate on Representation". orderpaper.ng. Retrieved 2024-12-25.