Jump to content

Mamadou mbacke

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mamadou mbacke
Rayuwa
Haihuwa Rufisque (en) Fassara, 21 Nuwamba, 2002 (22 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Tsayi 1.9 m

Mamadou Ibra Mbacke Fall (an haife shi 21 ga Nuwamba 2002) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya na ƙungiyar Primera Federación Barcelona Atlètic.

Aikin Kungiya

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Rufisque, Senegal, Mbacke ya ƙaura zuwa Orlando, Florida a Amurka don shiga Montverde Academy a matsayin wani ɓangare na Sport4Charity, ƙungiyar da tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na duniya Senegal Salif Diao ke gudanarwa.[1] A ranar 5 ga Yuni 2021, Mbacke ya shiga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Major League Los Angeles FC, inda ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru biyu.[1]

A ranar 11 ga Yuni 2021, Los Angeles FC ta ba da rancen Mbacke zuwa ga haɗin gwiwarsu na gasar zakarun Amurka Las Vegas Lights.[2] Ya buga wasansa na farko na gwanin kungiyar daga baya a daren da San Antonio FC, yana farawa da buga mintuna 79 a wasan da suka tashi 1-1.[3] A ranar 3 ga Satumba, 2021, Mbacke ya zira kwallaye biyu a wasan da suka doke Kansas City da ci 4-0.

Bayan lamunin aro zuwa Barcelona Atlètic, ƙungiyar ajiyar Barcelona, ​​a lokacin kakar 2023-24, a ranar 22 ga Yuli 2024, Mbacke ya shiga ƙungiyar ta dindindin,[4] [5]sanya hannu kan kwantiragin shekaru biyu, tare da zaɓi don ƙarin yanayi guda biyu.[5]

  1. 1.0 1.1 Sigal, Jonathan (5 June 2021). "LAFC sign 18-year-old defender Mamadou Fall". Major League Soccer. Retrieved 12 June 2021.
  2. LAFC Loans Eight Players to Las Vegas Lights FC for Upcoming Match against San Antonio FC". Our Sports Central. 11 June 2021. Retrieved 12 June 2021.
  3. Las Vegas Lights 1–1 San Antonio FC". Soccerway
  4. "LAFC transfer defender Mamadou Fall to FC Barcelona". LAFC. 22 July 2024. Retrieved 22 July 2024
  5. 5.0 5.1 "Mbacke ficha por el Barcelona hasta 2026". Diario AS (in Spanish). 22 July 2024. Retrieved 23 July 2024