Marjorie Hall Harrison

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Marjorie Hall Harrison
Rayuwa
Haihuwa 1915
Mutuwa 6 ga Augusta, 1986
Karatu
Makaranta University of Chicago (en) Fassara
Sana'a
Sana'a Ilimin Taurari

Marjorie Hall Harrison (Satumba 14,1918[1] - Agusta 6,1986) ɗan Ba'amurke ɗan ilimin taurari ne haifaffen Ingilishi.

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Hall a Nottingham,Ingila a watan Satumba 1918.A cikin 1947,ta rubuta ɗaya daga cikin litattafan kimiyya na farko,takardar shaidar yayin da take Yerkes Observatory na Jami'ar Chicago,tare da kalmar "samfurin "a cikin take.Wannan aikin yana bayyana hanyoyin da ke kara kuzarin taurari kuma yana cikin ayyukan farko da suka yi ƙoƙarin ƙirƙirar ƙirƙira dalla-dallan ƙirar lissafi don hadadden tsarin jiki.Tare da Subrahmanyan Chandrasekhar,George Gamow da G. Keller,Harrison ya buga samfura a cikin 1944,1946 da 1947 yana tattaunawa game da taurari waɗanda aka kera da hydrogen -depleted da isothermal cores.A matsayinta na dalibin digiri na uku na S.Chandrasekhar a Jami'ar Chicago,ta sami digiri a fannin falaki a shekarar 1947.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. American Men & Women of Science. New Providence, N.J., 14th ed. 1979, p. 2038.