Martin S. Flaherty
Martin S. Flaherty | |
---|---|
Rayuwa | |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Karatu | |
Makaranta |
Princeton University (en) Yale University (en) Columbia Law School (en) |
Sana'a | |
Sana'a | Lauya |
Martin S. Flaherty (an haife shi a ranar 15 ga watan Disamba, 1958) masanin shari'a ne kuma mai fafutukar kare hakkin bil'adama na duniya. Flaherty farfesa ne a fannin shari'a a birnin New York kuma tsohon farfesa ne a harkokin ƙasa da ƙasa a Jami'ar Princeton. [1] [2] Har ila yau, ya bi shawarwarin kare hakkin bil adama tare da kungiyoyi daban-daban, ciki har da Human Rights First, Cibiyar Leitner a kan Dokokin Duniya da Adalci, Ƙungiyar Lauyoyin Birnin New York, da Majalisar Ɗinkin Duniya, a kan ayyukan kare hakkin bil'adama zuwa Ireland ta Arewa, Turkiyya, Hong Kong., China, Mexico, Kenya, Romania, da Amurka, da sauransu. Ayyukansa sun mayar da hankali kan 'yancin kai na lauyoyi da alkalai.
Ilimi da aiki
[gyara sashe | gyara masomin]Flaherty ya sauke karatu daga Makarantar Delbarton a Morristown, New Jersey, a cikin shekarar 1977. Ya shiga Jami'ar Princeton, inda ya sami BA kuma ya kammala karatun summa cum laude a fannin tarihi (1981). Flaherty kuma ya halarci Jami'ar Yale, yana neman karatun digiri a farkon tarihin Amurka a ƙarƙashin jagorancin Edmund. S. Morgan, kuma ya sami MA (1982) da M.Phil., tare da distinction (1987), a fannin tarihi. Yayin da yake Yale, Flaherty ya shafe shekara guda a Kwalejin Trinity Dublin akan ITT/Fulbright Fellowship. Har ila yau, Flaherty yana riƙe da JD (1988) daga Makarantar Shari'a ta Columbia, inda ya kasance Reviews na Littattafai da Editan Labarai akan Koyarwar Dokar Columbia. [3]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Flaherty shine Farfesa na Iyali na Leitner na Dokar Kare Hakkokin Ɗan Adam na Duniya a New York, inda shine Babban Daraktan Kafa (tare da Farfesa Tracy Higgins) na Cibiyar Leitner don Doka da Adalci ta Duniya. Har ila yau, Farfesa ne na Ziyara na tsawon lokaci a Makarantar Jama'a da Harkokin Ƙasashen Duniya a Princeton. Bugu da ƙari, Flaherty ya koyar a Makarantar Shari'a ta Columbia, Kwalejin Barnard; Jami'ar shari'a da kimiyyar siyasa ta ƙasar Sin da kwalejin alkalai na ƙasa, dukkansu a birnin Beijing; Jami'ar Queens Belfast, Jami'ar Sungkyunkwan, Makarantar Shari'a ta St. John, da Makarantar Shari'a ta New York, da sauransu. [4]
Cibiyar Leitner
[gyara sashe | gyara masomin]Tare da Tracy Higgins, Flaherty a cikin shekarar 1997 ya kafa Shirin Crowley a cikin Haƙƙin Ɗan Adam na Duniya, wanda bayan shekaru goma ya faɗaɗa a Cibiyar Leitner akan Doka da Adalci ta Duniya. Ta hanyar Cibiyar Leitner, Flaherty ya jagoranci binciken haƙƙin ɗan adam da yawa. Cibiyar Leitner ta zama cibiyar sadarwa ta 'yancin ɗan adam, wanda ya ƙunshi Shirin Crowley a cikin 'Yancin Ɗan Adam na Duniya, Dokar Asiya da Cibiyar Shari'a, Ƙaddamar da Dokokin Ci gaba mai Dorewa, Walter Leitner Clinic Rights Clinic, Dokar Ƙasa da Ƙasa da Ci Gaba a Afirka Clinic, Ƙungiyar Jama'a ta Jama'a. Shirin Alhaki, da Vivian Leitner Global South LLM Student Program, da sauransu. [5]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Ukraine War and the Perils of 'Self-determination'". Economic and Political Weekly (in Turanci). 57 (31): 7–8. 2015-06-05.
- ↑ "Martin Flaherty | C-SPAN.org". www.c-span.org. Retrieved 2022-08-02.
- ↑ Preview, Don Macaulay-President of Law (2018-02-10). "Get to Know a Professor: Martin Flaherty, Fordham Law School". Law Preview (in Turanci). Archived from the original on 2022-08-02. Retrieved 2022-08-02.
- ↑ Fordham. "Fordham online information | Academics | Colleges and Schools | Graduate Schools | School of Law | School of Law Faculty | School of Law Faculty Bios | School of Law Full-time Faculty | M. S. Flaherty". www.fordham.edu (in Turanci). Retrieved 2022-08-02.
- ↑ "About Leitner Center". Leitner Center (in Turanci). Retrieved 2022-08-02.