Jump to content

Marvel Cinematic Universe

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Marvel Cinematic Universe
Asali
Mahalicci Marvel Studios (mul) Fassara
Lokacin bugawa 2008
Asalin suna Marvel Cinematic Universe
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Tarayyar Amurka
Characteristics
Genre (en) Fassara action film (en) Fassara, science fiction film (en) Fassara, science fiction television program (en) Fassara, fantasy film (en) Fassara da superhero film (en) Fassara
Description
Ɓangaren Marvel multiverse (en) Fassara
Wuri
Mamallaki Marvel Studios (mul) Fassara da The Walt Disney Company (mul) Fassara
Samar
Mai tsarawa Kevin Feige (mul) Fassara
Production company (en) Fassara Marvel Studios (mul) Fassara
External links
marvel.com…

Marvel Cinematic Universe (MCU) ikon mallakar kafofin watsa labarai ne na Amurka da kuma sararin samaniya wanda aka ta'allaka kan jerin manyan fina-finan da Marvel Studios ya samar.

Fina-finan sun dogara ne akan haruffan da suka fito a cikin littattafan ban dariya na Amurka  waɗanda Marvel Comics suka buga.

Har ila yau, ikon mallakar ya haɗa da  jerin talabijin, gajerun fina-finai, jerin dijital, da adabi.Duniyar da aka raba, kamar ainihin duniyar Marvel a cikin littattafan ban dariya, an kafa ta ta hanyar ketare abubuwa na gama gari, saituna, simintin gyare-gyare, da haruffa.

Kamfanin Marvel Studios yana fitar da fina-finansa a rukuni mai suna "Phases", tare da kashi uku na farko da aka fi sani da "Infinity Saga" da kuma matakai uku masu zuwa a matsayin "The Multiverse Saga".Fim ɗin MCU na farko, Iron Man (2008), ya fara Mataki na ɗaya wanda ya ƙare a cikin fim ɗin crossover na 2012 The Avengers. Mataki na Biyu ya fara da Iron Man 3 (2013) kuma ya ƙare da Ant-Man (2015), yayin da  Mataki na Uku  ya fara da  Kyaftin America: Yaƙin Basasa (2016) kuma ya ƙare da Spider-Man: Far From Home (2019).Bakar bazawara (2021) shine fim na farko a Mataki na Hudu, wanda aka kammala da Black Panther: Wakanda Forever (2022), yayin da Phase Five ya fara da Ant-Man da Wasp: Quantumania (2023) kuma za a kammala da Thunderbolts* (2025) . Mataki na shida zai fara da Mafi kyawun Hudu: Matakan Farko (2025) kuma za'a kammala shi da Avengers: Doomsday (2026) da Masu ɗaukar fansa: Yaƙe-yaƙe (2027).

Gidan Talabijin na Marvel  ya faɗaɗa sararin samaniya zuwa gidan talabijin na hanyar sadarwa tare da Wakilan S.H.I.E.L.D. akan ABC a cikin 2013 kafin a ƙara fadada zuwa  watsa talabijin akan Netflix da Hulu da kebul na talabijin kan Freeform. Sun kuma samar da jerin dijita Agents na S.H.I.E.L.D.: Slingshot.Marvel Studios sun fara samar da nasu jerin talabijin don yawo akan Disney+, farawa da WandaVision a cikin 2021 a matsayin farkon Mataki na Hudu. Sun kuma faɗaɗa zuwa na musamman na talabijin a cikin Mataki na huɗu, wanda aka sani da Marvel Studios Special Presentations, wanda farkon su shine Werewolf by Night (2022).MCU ta ƙunshi wasan ban dariya da Marvel Comics suka buga, jerin gajerun fina-finai kai tsaye zuwa bidiyo da ake kira Marvel One-Shots daga 2011 zuwa 2014, da tallan tallan hoto na fina-finai masu ɗauke da shirye-shiryen labarai na faux WHIH Newsfront (2015–16). ) da The Daily Bugle (2019–2022).

Ƙimar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar fasaha ta kasance mai nasara ta kasuwanci, ta zama ɗayan mafi girman babban ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da yanar gizo  na kowane lokaci, kuma ya sami kyakkyawan bita daga masu suka. Studio ɗin ya danganta ayyukan Multiverse Saga da yawa waɗanda ke yin ƙasa da tsammanin haɓakar adadin abubuwan da ake samarwa bayan wasan ƙarshe, kuma ya fara rage fitar da abun ciki daga 2024.MCU ta yi wahayi zuwa ga sauran fina-finai da gidajen talabijin don ƙoƙarin yin irin wannan sararin samaniya da aka raba sannan kuma ya yi wahayi zuwa ga abubuwan jan hankali da yawa, nunin zane, na musamman na talabijin, kayan adabi, wasannin bidiyo da yawa, da tallace-tallace.

Jerin Fina finan Mavels studio

Fina finan Saga maras Iyaka

A shekara ta 2005, Marvel Entertainment tana shirin shirya nata fina-finan ba tare da raba su ta Hotunan Paramount ba.[1] A baya, Marvel ya haɗa fim ɗin manyan jarumai da yawa  bisa Marvel Comics tare da  Hotunan Columbia, Cinema New Line, Fox ƙarni na 20, da sauransu.[2]

  1. Fritz, Ben; Harris, Dana (April 27, 2005). "Paramount pacts for Marvel pix". Variety. Archived from the original on March 8, 2014. Retrieved February 12, 2014.
  2. Benezra, Karen (July 8, 1996). "Marvel wants to be a movie mogul". MediaWeek. 6 (28). VNU eMedia, Inc.