Jump to content

Massallacin Imam Turki bin Abdullah

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Massallacin Imam Turki bin Abdullah
Palace of Government area
Wuri
Ƴantacciyar ƙasaSaudi Arebiya
Province of Saudi Arabia (en) FassaraRiyadh Province (en) Fassara
Mazaunin mutaneRiyadh
Coordinates 24°38′N 46°43′E / 24.63°N 46.71°E / 24.63; 46.71
Map
History and use
Opening1993
Maximum capacity (en) Fassara 17,000
Massallacin Imam Turki bin Abdullah

Masallacin Imam Turki bin Abdullah (wanda aka fi sani da Babban Masallacin Riyad ) wurin ibada ne a birnin Riyadh na ƙasar Saudiyya .[1] Sunansa Turki bin Abdullah bin Muhammad . Wurin zama masallata mutane guda 17,000 kuma yana auna 16,800 m2, [2] yana ɗaya daga cikin manyan masallatai a Saudi Arabiya.

Ɓangaren waje da na sama na ciki shine farkon Arriyadh Limestone launin ruwan kasa [2] wanda ke bayyana zinari lokacin haskakawa da daddare. Ƙananan ɓangaren ciki yana cikin farin marmara. Tsarin ya haɗa da ɗakunan karatu na maza da na mata na 325-m2 kowanne.

Masallacin yana da alaƙa kai tsaye daga bene na farko zuwa fadar Qasr Al-Hukm ta gadoji biyu a kan dandalin Assafah . [2]

Wani babban Masallaci ya kasance a wurin shekaru da yawa amma Hukumar Raya Arriyadh ta sake gina shi kuma aka sake buɗe shi a cikin watan Janairun shekara ta 1993. [2]

  • Jerin Masallatan Saudiyya
  1. Rihani (2013-10-28). Ibn Sa'Oud Of Arabia (in Turanci). Routledge. ISBN 978-1-136-18745-2.
  2. 2.0 2.1 2.2 2.3 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Arriyadh Development Authority

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]