Jump to content

Matsalar da aka kafa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Matsalar da aka kafa
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na homework (en) Fassara
Amfani higher education (en) Fassara

Saitin matsala, wani lokaci ana gajarta azaman pset, [1] kayan aikin koyarwa ne da jami'o'i da yawa ke amfani da shi . Yawancin darussa a cikin ilimin lissafi, lissafi, injiniyanci, sunadarai, da kimiyyar kwamfuta zasu ba da matsala akai-akai. [2] Suna kuma iya bayyana a cikin wasu batutuwa, kamar tattalin arziƙi .

Yana da ainihin jerin matsaloli masu sauƙi masu sauƙi ko motsa jiki bisa abubuwan da aka riga aka koya, waɗanda ake sa ran ɗalibin zai warware tare da cikakkiyar bayani a rubuce. Babu wani ƙarin bincike da ke tattare da shi, kuma maƙasudin shine koyo da sanin kayan aiki da warware matsaloli na yau da kullun. Yawancin lokaci ana ba da su sau ɗaya kowane mako ko mako biyu, kuma ana bayar da su bayan mako ɗaya ko biyu. [3] [4] Idan aka yi amfani da su a matsayin wani ɓangare na ƙididdigar ƙima yawanci ana ba su ƙananan nauyi, [5] tsakanin 10% da 25% na jimlar alamar kwas don duk abubuwan matsala da aka haɗa tare, [6] [4] kuma wani lokacin za a ƙidaya don babu komai idan ɗalibin ya sami sakamako mafi kyau akan jarrabawar. A madadin, ana iya amfani da saitin matsala kawai don ƙima na ƙima kuma kada yake a ƙidaya zuwa digiri.

Yawancin ɗalibai suna aiki a rukuni don warware su da kuma taimakawa wajen samun kyakkyawar fahimtar abubuwan, [5] [7] amma yawancin furofesoshi suna buƙatar kowane ɗalibi ya ba da nasu matsala ta kowane ɗayansu. Wasu furofesoshi suna ƙarfafa haɗin gwiwa a fili, [4] [5] wasu suna ba da izini, wasu kuma ba su yarda da shi ba ko suna la'akari da yaudara. Yawancin, duk da haka, ba sa hana haɗin gwiwa, saboda suna ganin manufar da farko ta ilmantarwa. [5] Za a bambanta wannan daga manyan ayyuka masu mahimmanci, waɗanda har yanzu ana tsammanin ɗalibai za su yi aiki da kansu.

Haɗin kai kan matsalolin matsala ya haifar da cece-kuce, ciki har da guguwar watsa labarai a kusa da wani ɗalibin Jami'ar Toronto Metropolitan, Chris Avenir, wanda ya fara wani taro a kan dandalin sada zumunta na Facebook don wasu su gabatar da mafita. Farfesan ya gaza shi saboda ayyukansa kuma ya ba shi shawarar a kore shi; Kwamitin daukaka kara na malaman jami'o'in ya soke hukuncin da aka ba da shawarar, maimakon haka ya ba da maki sifili na ayyukan da aka yi a tsawon zangon karatu. .[5][7].[8]

  1. "The Process of Psetting".
  2. Lisa Damour; Anne Curzan. Missing |author1= (help); Missing or empty |title= (help)
  3. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Caltech
  4. 4.0 4.1 4.2 Ohio State University economics syllabus
  5. 5.0 5.1 5.2 5.3 5.4 James Bradshaw (March 12, 2008). "Ryerson student cheered at expulsion hearing". The Globe and Mail. Retrieved June 10, 2008. Cite error: Invalid <ref> tag; name "cheered" defined multiple times with different content
  6. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named VA
  7. 7.0 7.1 Louise Brown (March 6, 2008). "Student faces Facebook consequences". Toronto Star. Retrieved June 10, 2008. Cite error: Invalid <ref> tag; name "Torstar" defined multiple times with different content
  8. "T.O. student won't be expelled over Facebook group". CTV News. March 18, 2008. Retrieved June 10, 2008.