Jump to content

Mbongeni Gumede

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mbongeni Gumede
Rayuwa
Haihuwa Durban, 11 Satumba 1993 (31 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Mbongeni Gumede (an haife shi a ranar a ranar goma sha ɗaya 11 ga watan Satumba shekara ta 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya a ƙungiyar firimiya ta Afirka ta Kudu AmaZulu . [1]

An haife shi a Durban, Gumede ya fara aikinsa a Orlando Pirates kafin ya shiga Jomo Cosmos a matsayin aro har zuwa karshen kakar wasa a cikin Janairu 2013. [2] Gumede ya koma AmaZulu ne a lokacin rani na 2015 a matsayin aro na tsawon kakar wasa, [3] kafin ya koma kulob din na dindindin a bazara mai zuwa. [4]

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin 2015, Gumede ya yi hatsarin mota tare da abokin wasansa Tshepo Liphoko . [5]

  1. Mbongeni Gumede at Soccerway. Retrieved 8 July 2020.
  2. "Orlando Pirates defender Mbongeni Gumede is likely to be loaned to Jomo Cosmos". Kick Off. 25 January 2013. Archived from the original on 9 July 2020. Retrieved 8 July 2020.
  3. "Orlando Pirates Have Loaned Out Mbongeni Gumede". Soccer Laduma. 13 July 2015. Archived from the original on 8 July 2020. Retrieved 8 July 2020.
  4. "AmaZulu confirm signing of Mbongeni Gumede from Orlando Pirates PSL transfer news". Kick Off. 16 July 2016. Archived from the original on 9 July 2020. Retrieved 8 July 2020.
  5. Qina, Masebe (15 July 2015). "AmaZulu Players Survive Accident Scare". Soccer Laduma. Archived from the original on 9 July 2020. Retrieved 8 July 2020.