Megat Amir Faisal

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Megat Amir Faisal
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Maleziya
Shekarun haihuwa 27 Satumba 1978
Wurin haihuwa Penang (en) Fassara
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai tsaran raga
Wasa ƙwallon ƙafa

Megat Amir Faisal Al Khalidi bin Ibrahim (an haife shi a ranar 27 ga watan Satumbar 1978), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Malaysian wanda tsohon ɗan wasan ƙwararrun ƙwallon ƙwallon ƙasa ne kuma yanzu shi ƙwararren kocin ne. Ya horar da Harimau Muda U23 da Malaysia Team U23 zuwa matakin ƙasa a shekarun 2015 da 2016. Ya kuma horar da Felcra da Kedah . Shi ne mai horar da masu tsaron gida na farko na PJ City FC. Yana da takardar shaidar AFC Goalkeeping Coaching Level 3. Matsayinsa na wasa da ya fi so shi ne a matsayin Mai tsaron gida.

Ayyuka[gyara sashe | gyara masomin]

Mai tsaron gidan da aka haifa a Penang ya fara aikinsa tare da ƙungiyar matasa ta Penang kuma daga baya aka zaɓe shi a matsayin ɗaya daga cikin masu tsaron gidan wasan Olympics na shekarar 2000 da ke wasa a M-League a kakar shekarar 1999. Bayan ya ƙare a tawagar ƙwallon ƙafa ta ƙasa, sai ya koma Penang kuma ya zama mataimakin babban mai tsaron gidan Zamri Mat Ariff. Bayan Zamri ya tashi zuwa Perak, an ba shi izini a matsayin babban mai tsaron gida har sai da ya sanya hannu tare da Kedah a shekara ta 2005. Ya zama mutum ne na addini tare da Kedah saboda wasan kwaikwayon da ya yi tare da su.

Sauran kulob ɗin sun lura da wasan kwaikwayon da ya yi tare da Kedah, wanda ya kai Megat ga shiga Selangor don kwangilar kakar wasa biyu a shekara ta shekarar 2006. Selangor ta sake shi tare da wasu manyan 'yan wasa a cikin tsabta bayan wani mummunan kakar Selangor a shekara ta 2008. [1]

Ya yi gwaji tare da Perak FA kuma daga baya ya sanya hannu tare da su bayan Perak FA ya rasa biyu daga cikin masu tsaron gida, Mohd Hamsani Ahmad da Mohd Nasril Nourdin zuwa Selangor don kakar shekarar 2009. Bayan an sake shi daga Perak, ya koma garinsu don shiga Penang FA don kakar Premier League ta Malaysia ta shekarar 2011.

[2]A shekara ta 2012, ya shiga wata ƙungiyar Penang PBAPP FC wanda ke taka leda a gasar FAM ta Malaysia ta shekarar 2012 a karon farko.

Megat ta kasance daga cikin tawagar Malaysia a Gasar Cin Kofin Duniya ta FIFA ta shekarar 1997 a Malaysia . [3] kuma shiga gasar cin Kofin Malaysia na 2004 inda tawagarsa ta rasa 1-0.[4]

Daraja[gyara sashe | gyara masomin]

Penang FA[gyara sashe | gyara masomin]

  • Malaysia Premier League: 1998, 2001
  • Kofin Malaysia FA: 2002
  • Malaysia Charity Shield: 2003

Kedah FA[gyara sashe | gyara masomin]

  • Malaysia Premier League: 2005-06

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. [1] 17 September 2008.
  2. [2] 9 July 2012.
  3. Megat Amir FaisalFIFA competition record
  4. Johari Shawal (12 May 2004). "Perlis ibarat di kayangan". Utusan Malaysia (in Harshen Malai). Archived from the original on 17 August 2017. Retrieved 17 August 2017.

Haɗin waje[gyara sashe | gyara masomin]