Michael Gibson

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Michael Gibson
Rayuwa
Haihuwa Asturaliya, 1 ga Maris, 1963 (60 shekaru)
ƙasa Asturaliya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Australia men's national soccer team (en) Fassara1988-198810
St. George Saints Football Club (en) Fassara1989-1989290
Newcastle Breakers (en) Fassara1991-1992
Blacktown City FC (en) Fassara1991-1991
Sydney Olympic FC (en) Fassara1994-1996470
Marconi Stallions FC (en) Fassara1997-199850
Bonnyrigg White Eagles FC (en) Fassara1997-1997240
Sydney United FC (en) Fassara1998-1999150
Penrith City SC (en) Fassara1998-1998
Parramatta Power (en) Fassara1999-2001130
Penrith City SC (en) Fassara1999-1999
Bankstown Berries FC (en) Fassara2002-200300
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Nauyi 90 kg
Tsayi 187 cm

Michael Gibson (an haife shi 1 ga watan Maris shekarar 1963 a Ostiraliya) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Ostiraliya wanda ya wakilci ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ostiraliya akan lokatai 7 (1 A-International da 6 B-Internationals).

Aikin kungiya[gyara sashe | gyara masomin]

A tsawon lokacin aikinsa Gibson ya fito don St George Saints, Blacktown City Demons, Newcastle Breakers, Sydney Olympic, Bonnyrigg White Eagles, Marconi Stallions, Sydney United, Penrith City SC, Parramatta Power, Schofields kunama da Canterbury-Marrickville . Gabaɗaya, ya taka leda sau 288 a cikin Gasar ƙwallon ƙafa ta Ostiraliya (NSL).[1]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Gibson ya wakilci al'ummarsa a lokuta 7 tsakanin shekarar 1985 zuwa 1989 (1 A-International da 6 B-Internationals).[2][3] Wasan sa na kasa da kasa a Ostiraliya ya kasance a ranar 9 ga watan Maris shekarar 1988 a wasan neman cancantar shiga gasar Olympic da Taiwan a filin wasa na Hindmarsh a Adelaide. Australia ta samu nasara a wasan da ci 3-2.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Aussie Footballers - Mike Gibson". OzFootball. Retrieved 2020-04-16.
  2. Howe, Andrew (14 May 2014). "Official Media Guide of Australia at the 2014 FIFA World Cup" (PDF). Football Federation Australia. Retrieved 2020-04-16 – via OzFootball.
  3. Howe, Andrew (12 October 2006). "The Australian National Men's Football Team: Caps And Captains" (PDF). Football Federation Australia – via OzFootball.
  4. "Socceroo 1988 Matches". OzFootball. Retrieved 2020-04-16.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]