Mohammed Ibrahim Idris
Appearance
Mohammed Ibrahim Idris | |||
---|---|---|---|
6 ga Yuni, 2011 - | |||
Rayuwa | |||
ƙasa | Najeriya | ||
Mutuwa | 2024 | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | Peoples Democratic Party |
Mohammed Ibrahim Idris ɗan siyasan Najeriya ne. Ya kasance tsohon ɗan majalisar wakilai mai wakiltar mazaɓar Ankpa, Omala da Olamaboro na jihar Kogi a majalisar wakilai ta ƙasa daga shekarun 2011 zuwa 2015. [1] Ya mutu a ranar 10 ga watan Afrilu, 2024.
Rayuwa ta sirri
[gyara sashe | gyara masomin]Mohammed ɗa ne ga tsohon gwamnan jihar Kogi, Ibrahim Idris. [2]
Mutuwa
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 10 ga watan Afrilu, 2024, Mohammed ya rasu a Abuja jim kaɗan bayan Sallar Eid al-Fitr. Shuaibu Audu ne ya tabbatar da hakan a wata sanarwa da ya fitar ta hannun mai taimaka masa na musamman kan harkokin yaɗa labarai, Lizzy Okoji. [3] [4] [5]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ vanguard (17 April 2018). "Former Rep donates relief materials to Kogi IDP camps". Vanguard News (in Turanci). Retrieved 1 January 2025.
- ↑ Odogun, Gbenga (12 July 2018). "Ex-Kogi Gov Idris' son leaves APC for PDP". Punch Newspapers (in Turanci). Retrieved 1 January 2025.
- ↑ Jimoh, Yekini (10 April 2024). "Ex-Kogi Gov Idris' son dies in Abuja". Tribune Online (in Turanci). Retrieved 1 January 2025.
- ↑ "Ex-Kogi gov son slumps, dies after Eid prayer in Abuja" (in Turanci). Retrieved 1 January 2025.
- ↑ Omole, Ayobami (12 April 2024). "Governor Ododo Condoles With Idris Over Son's Death" (in Turanci). Retrieved 1 January 2025.