Jump to content

Moise Pomaney

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Moise Pomaney
Rayuwa
Haihuwa 22 ga Maris, 1945 (79 shekaru)
ƙasa Ghana
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a triple jumper (en) Fassara
Athletics
Sport disciplines triple jump (en) Fassara
Records
Specialty Criterion Data M
Personal marks
Specialty Place Data M
 
Tsayi 183 cm

Moise Atsu Pomaney (an haife shi ranar 22 ga watan Maris, 1945) ɗan wasan tsere ne kuma ɗan wasan Olympics mai ritaya daga Ghana. Ya kware a tsalle mai tsayi da tsalle uku (Triple jump).

Pomaney ya wakilci Ghana a gasar Olympics da aka yi a birnin Munich na Jamus a shekarar 1972.[1] Ya sami lambar tagulla a gasar tsalle sau uku na maza a gasar Commonwealth ta Burtaniya ta shekarar 1974 da aka gudanar a Christchurch, New Zealand tare da tsalle na mita 16.23 (kuma mafi kyawun sirri ga taron).[2]

Moise Atsu Pomaney an shigar da shi cikin Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararru ta Ƙasa (NAIA) Track and Field Hall of Fame a shekarar 1991.[3] Moises ya kasance memba na shekarar 1971 Pan-African Track and Field team.

  1. "Ghana Web - Athletics" . Retrieved 27 March 2010.
  2. "Biography and Olympic results" . Archived from the original on 18 April 2020. Retrieved 27 March 2010.
  3. "Biography and Olympic results" . Archived from the original on 18 April 2020. Retrieved 27 March 2010.