Jump to content

Monrovia

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Monrovia


Suna saboda James Monroe
Wuri
Map
 6°18′38″N 10°48′17″W / 6.3106°N 10.8047°W / 6.3106; -10.8047
JamhuriyaLaberiya
Ƙasar LaberiyaMontserrado County (en) Fassara
District of Liberia (en) FassaraGreater Monrovia District (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 1,021,762 (2008)
• Yawan mutane 5,260.04 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 194.25 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Kogin Mesurado da Tekun Atalanta
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 25 ga Afirilu, 1822
Muhimman sha'ani
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
(1954) Fig.186 Aerial view of downtown Monrovia

Monrovia Birni ne, da ke a ƙasar Laberiya. Shi ne babban birnin ƙasar Laberiya. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2008, akwai jimillar mutane 1,010,970. An gina Nairobi a shekara ta 1822.

Monrovia