Jump to content

Morwalela Seema

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Morwalela Seema
Rayuwa
Haihuwa Mahalapye (en) Fassara, 21 Mayu 1949 (75 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Morwalela Seema (an haife shi a ranar 21 ga watan Mayu 1949) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Motswana wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba a ƙungiyar Queens Park Rangers na Mahalapye, Township Rollers da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Botswana.[1] [2] Ya yi ritaya daga ƙwallon ƙafa a cikin shekarar 1984 a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun Batswana da ya taɓa yin wasan.

Seema ya fara buga kwallon kafa a makarantar firamare kuma ya shiga kungiyar ci gaban Queens Park Rangers a shekarar 1966. Shekaru biyu bayan haka an sanya shi zuwa ƙungiyar farko kuma ya sami kiransa na farko zuwa ƙungiyar ƙasa, wanda aka sani da Botswana XI. Duk da cewa ya yi tafiyarsa cikin gaggawa, saboda an kira shi a baya fiye da sauran ’yan wasa, kuma ba shi da takalmin ƙwallon ƙafa, ya burge sosai, har ma ya ci wa ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Swaziland da ci 3-1. Seema zai ci gaba da zama memba na yau da kullun a cikin tawagar Botswana XI, wanda wasu ke yabawa a matsayin mafi kyawun shiga cikin tawagar ƙasar Botswana. A 1970 ya bar Rangers zuwa Township Rollers, inda ya zama wani ɓangare na Township Rollers Golden Generation wanda ya lashe kofunan lig guda huɗu a jere a ƙarƙashin Chibaso Kande. A cikin shekarar 1984 ya bar ƙwallon ƙafa kuma ya buga wasan ƙwallon ƙafa na Lahadi a Gaborone kafin daga bisani ya bar ƙwallon ƙafa gaba ɗaya.

Rollers Township
  • Botswana Premier League : 5
1979, 1980, 1982, 1983, 1984
  • Kofin FA : 1
1979
  1. "The legend that is Morwalela 'Pro' Seema" . The Sunday Standard . Gaborone . 28 January 2020. Retrieved 22 February 2020.
  2. "Zebras 50-year transformation" . Botswana Daily News . Gaborone : Knowledge Bylanes. 17 September 2016. Retrieved 22 February 2020. "On the score- sheet were legendries in Township Rollers captain , Clement 'Muller' Mothelesi, Morwalela 'Pro' Seema, also from Rollers, and Willie 'Paymaster' Dennison from Notwane"