Jump to content

Moussa Koné (Senegalese footballer)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Moussa Koné (Senegalese footballer)
Rayuwa
Haihuwa Senegal, 30 Disamba 1996 (27 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  FC Zürich (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Nauyi 74 kg
Moussa Koné

Moussa Koné (an haife shi a ranar 30 ga watan Disamba shekara ta 1996) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Slovak ta DAC Dunajská Streda a matsayin aro daga kulob ɗin Bundesliga na Austriya LASK . [1]

FC Zürich, Dynamo Dresden

[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin Janairu 2018, Koné ya bar kungiyar Super League ta FC Zürich don shiga Dynamo Dresden na 2. Bundesliga . Ya sanya hannu a Kwantiragin har zuwa 2022 tare da kulob din Jamus.

Moussa Koné

A ranar 22 ga Janairu 2020, Koné ya rattaba hannu kan Nîmes Olympique a Ligue 1 [2] kan kwantiragin shekaru uku kan fam miliyan 2.70. An kawo shi ne yayin da Nîmes ke kokarin zura kwallo a raga kuma yana matsayi na 19 a gasar Ligue 1 a lokacin da ya sanya hannu kan yarjejeniyar, inda ya zura kwallaye 15 kacal, wanda shi ne mafi karanci a rukunin.

Lamuni zuwa DAC Dunajská Streda

[gyara sashe | gyara masomin]
Moussa Koné

A ranar 15 ga Fabrairu 2024, Koné ya koma kan aro zuwa DAC Dunajská Streda a Slovakia. [3]

Kididdigar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]
As of 1 July 2022
Appearances and goals by club, season and competition
Club Season League Cup Europa League Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
FC Zürich 2015–16[4] Super League 4 0 1[lower-alpha 1] 0 0 0 5 0
2016–17[4] Challenge League 27 16 2Cite error: Invalid <ref> tag; refs with no name must have content 1 5 1 0 0 34 18
2017–18[4] Super League 15 2 4Cite error: Invalid <ref> tag; refs with no name must have content 6 0 0 19 8
Total 46 18 7 7 5 1 0 0 57 24
Dynamo Dresden 2017–18[1] 2. Bundesliga 14 7 0 0 0 0 14 7
2018–19[1] 2. Bundesliga 29 9 1[lower-alpha 2] 0 0 0 30 9
2019–20[1] 2. Bundesliga 16 6 2Cite error: Invalid <ref> tag; refs with no name must have content 1 0 0 18 7
Total 59 22 3 1 0 0 0 0 62 23
Nîmes 2019–20[1] Ligue 1 5 2 0 0 0 0 5 2
2020–21[1] Ligue 1 33 9 0 0 0 0 33 9
2021–22[1] Ligue 2 28 11 2 1 0 0 30 12
Total 66 22 2 1 0 0 0 0 68 23
Career total 171 62 12 9 5 1 0 0 188 72
  1. Appearances in the Swiss Cup
  2. Appearances in the DFB-Pokal
  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 1.5 1.6 Moussa Koné at Soccerway
  2. "Moussa Koné est nîmois". Nîmes Olympique (in Faransanci). 22 January 2020. Retrieved 8 March 2020.
  3. "POSILA DO ÚTOKU: MOUSSA KONÉ" [ATTACK REINFORCEMENT: MOUSSA KONÉ] (in Basulke). FC DAC 1904 Dunajská Streda. 15 February 2024. Retrieved 15 February 2024.
  4. 4.0 4.1 4.2 "Moussa Koné » Club matches". worldfootball.net. Retrieved 23 February 2020.