Jump to content

Moustapha Ngae A-Bissene

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Moustapha Ngae A-Bissene
Rayuwa
Haihuwa Yaounde, 21 Satumba 1998 (26 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Sacachispas Fútbol Club (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Moustapha Ngae A-Bissene (an haife shi ranar 21 ga watan Satumba, 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Kamaru wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba na Sacachispas.[1]

A-Bissene ya fara aikinsa a Kamaru a cikin ƙananan ƙungiyoyi, yana jan hankalin wasu ƙasashe duk da cewa rauni ya dakatar da duk wani motsin sa. Ya koma Argentina tare da Huracán a cikin 2017, yana bin sawun ɗan uwansa. [2] A-Bissene, ta hanyar gwajin Tigre, ya koma Sacachispas a cikin 2018. Ya fara buga wasansa na farko a ranar 4 ga Fabrairu a kan Defensores de Belgrano, yana fitowa daga benci a Primera B Metropolitana don maye gurbin Lucas Fernández a cikin asarar 2-1. An maye gurbin A-Bissene a kan karin sau goma a fadin 2017-18 da 2018-19, kafin farkon fara zuwa 24 Maris 2019 tare da Talleres ; ko da yake an kore shi bayan mintuna hamsin da shida[3]

A-Bissene ya zura kwallonsa ta farko a raga a ranar 28 ga Satumba, yayin da ya zura kwallo a ragar Flandria.

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

Ɗan’uwan A-Bissene, Arouna Dang Bissene, shi ma ɗan ƙwallon ƙafa ne. Yayinda yake tare da Sacachispas, A-Bissene ya zauna tare da ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Kamaru Stephane Nwatsock.

Kididdigar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]

I zuwa 2 ga watan Janairu,.202.

Bayyanar da burin ta kulob, kakar da gasar
Kulob Kaka Kungiyar Kofin Kofin League Nahiyar Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri
Sacachispas 2017-18 Primera B Metropolitana 6 0 0 0 - - 0 0 6 0
2018-19 7 0 0 0 - - 0 0 7 0
2019-20 13 2 0 0 - - 0 0 13 2
Jimlar sana'a 26 2 0 0 - - 0 0 26 2
  1. "El Lila desde adentro: Moustapha Ngae A-Bissene". Sacachispas. 20 August 2019. Archived from the original on 21 August 2019. Retrieved 21 August 2019.
  2. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named SAC2
  3. "boletin jugadores 30-2017" (PDF). AFA. Retrieved 21 August 2019.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]