Murjanatu Musa
Murjanatu Musa | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Abuja, 5 Mayu 2000 (24 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Najeriya | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | basketball player (en) | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||
Mamba |
yan kwllon matan najeria Tarbes Gespe Bigorre (en) |
Murjanatu Musa (an haife ta a ranar 5 ga watan Mayu a shekarar 2000) ƴar wasan ƙwallon kwando ta Najeriya wacce a yanzu take taka leda a ƙungiyar ƙwallon kwando ta Air Warriors da kuma ƙungiyar ƙungiyar ƙwallon kwando ta Najeriya.[1][2]
Mataki na ƙwarewa
[gyara sashe | gyara masomin]Murjanatu Musa tana taka leda ne a ƙungiyar ƙwallon kwando ta mata ta Air Warriors ta Najeriya, a gasar kwando ta mata ta Zenith a shekarar 2019, ƙungiyar ta doke ƙungiyar ƙwallon kwando ta Mountain of Fire Ministries ta mata a wasan ƙarshe, an zaɓe ta a matsayin MVP na gasar bayan da ta samu matsakaicin maki 17 da 15. 3 taimaka a wasan Ƙarshe.[3][4][5]
Ƙungiyar Ƙwallon Kwando ta Mata ta Nijeriya
[gyara sashe | gyara masomin]Murjanatu ta wakilci Najeriya a gasar ƙwallon kwando 3x3 a wasannin Morocco na Afirka na shekarar 2019 da Wasannin Afirka na Wasannin gaɓar ruwa ta shekarar 2019, Cape-Verde, kungiyar ta lashe Zinare da Tagulla bi da bi.
An kira Murjanatu Musa don ta wakilci D'Tigress kuma ya halarci Tokyo 2020 FIBA Mata na Gasar Wasannin Mata a Belgrade.[6][7][8]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Murjanatu Musa Basketball Player Profile, Air Warriors, News, D1 stats, Career, Games Logs, Best, Awards". eurobasket. Retrieved 2020-02-07.
- ↑ "International Basketball Federation (FIBA)". FIBA.basketball. Retrieved 2020-02-07.
- ↑ "Zenith Bank Women's Basketball: Air Warriors in historic win". ACLSports. Archived from the original on 2019-10-27. Retrieved 2020-02-07.
- ↑ "Zenith Bank Women Basketball League: Air Warriors crowned 2019 Champions Murjanatu Musa emerges league MVP - afrobasket News". afrobasket.com. Retrieved 2020-02-07.
- ↑ "Press Reader". pressreader.com. Retrieved 2020-02-07.
- ↑ "FIBA WOQT D'Tigress Invitation is what I've Worked for all Year - Murjanatu - Latest Sports News In Nigeria". brila.net. Retrieved 2020-02-07.
- ↑ "Hughley names 14 players as D'Tigress camp opens February | The Guardian Nigeria News - Nigeria and World NewsSport — The Guardian Nigeria News – Nigeria and World News". guardian.ng. Archived from the original on 2020-11-29. Retrieved 2020-02-07.
- ↑ "Nigeria reveals shortlist for Olympic Qualifying Tournament in Belgrade - FIBA Women's Olympic Qualifying Tournaments Belgrade, Serbia 2020". FIBA.basketball. Retrieved 2020-02-07.