Jump to content

Camila Moreno

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sake dubawa tun a 19:46, 16 ga Augusta, 2021 daga Abubakarsadiqahmad2018 (hira | gudummuwa) (Created by translating the page "Camila Moreno")
(bamban) ←Canji na baya | Zubi na yanzu (bamban) | Canji na gaba → (bamban)
Camila Moreno
Camila Moreno at a concert in 2012
Camila Moreno at a concert in 2012
Background information
Sunan haihuwa Camila Moreno Elgart
Born (1985-07-08) Yuli 8, 1985 (shekaru 39) [1]
Origin Chile
Genre (en) Fassara Folk rock, Rock, Indie
Kayan kida Vocals, guitar, accordion, charango, piano, cuatro venezolano
Years active 2007 – present
Yanar gizo https://www.camila-moreno.com/

Camila Moreno (haife Yuli 8, 1985 a Santiago ) ne a Chilean dutse da kuma jama'a singer-songwriter.

Tsakanin dubu biyu da shida 2006 da 2008 dubu biyu da takwas tana cikin ɓangaren Caramelitus duo tare da Tomás Preuss . Ƙungiyar duo ta haɗa kiɗan lantarki na pop kuma ta karɓi masu suka daga jaridu na musamman.

Ta shahara bayan fitowar kundi na farko Almismotiempo ("At-the-same-time") a dubu biyu da tara 2009. An zaɓe ta a wannan shekarar don Grammy na Latin a cikin Mafi kyawun Waƙar Mawaƙa don "Millones" ɗaya. Muryarta, salon mutanenta da waƙoƙin ta mutane da yawa suna ɗaukar ta ci gaba da gadon Violeta Parra, wanda aka ɗauka a matsayin mafi tasiri a tarihin mutanen Chile. An kira Moreno "wahayi na Chilean dutsen halitta" ta Petit Indie.

An ba da kundin Mala Madre kyauta ranar hudu 4 ga watan Yuni, 2015 dubu biyu da shabiyar. An saukar da shi sau saba'in da uku da dari biyar 73,500 a cikin awanni ashirin da hudu 24 da aka samar da shi akan gidan yanar gizon ta, rikodin a cikin ƙasarta. Moreno ta bayyana kundin a matsayin abin yabo ga mata daban -daban da take burgewa kamar su Cecilia Vicuña, Violeta Parra da Gabriela Mistral . A cikin bugun dubu biyu da shida 2016 na Premios Pulsar; Moreno ya lashe lambobin yabo na Mafi kyawun Mawaƙin Pop, Waƙar Shekara da Album na Shekara. An san ta da bidiyon kide -kide na gani.

A watan Fabrairun dubu biyu da sha tara 2019, ta farfado da Caramelitus ta biyu tare da Tomás Preuss a yayin bikin Womad.

A lokacin dubu biyu da sha tara 2019, ta gabatar da sabon aikinta, Pangea, wanda ya haɗa da sabbin fayafai guda biyu, kide -kide da yawa da sakin shirin shirin (wanda kuma ake kira Pangea) wanda Alberto Hayden ya jagoranta.

A watan Oktoba da Nuwamba na dubu biyu da sha tara 2019, yayin rikicin zamantakewa, ta shiga cikin kide -kide da dama da aka inganta kuma ta soki danniyar sojoji.

Rayuwar mutum

Ita 'yar jarida ce kuma darakta Rodrigo Moreno.

Ta haifi ɗanta a dubu biyu da sha bakwai 2017. A cikin dubu biyu da sha tara 2019 ta bayyana a cikin wata hira tana cikin alaƙa da mace.

Binciken hoto

Albums na solo

  • 2009 - Almismotiempo
  • 2010 - Kyauta
  • 2012 - Panal
  • 2015 - Mala madre
  • 2019 - Garin
  • 2019 - Pangea (Vol. 2)

Tare da Caramelitus

  • 2008 - El Otro Hábitat (EP)

Bootlegs

  • 2011 - Partidas, melodías y una canción de cuna

Nassoshi

  1. "Biography of Camila Moreno - Musicapopular.cl". Archived from the original on 2011-10-02. Retrieved 2011-08-07.