Camila Moreno
Camila Moreno | |
---|---|
Rayuwa | |
Cikakken suna | Camila Moreno Elgart |
Haihuwa | Santiago de Chile, 8 ga Yuli, 1985 (39 shekaru) |
ƙasa | Chile |
Karatu | |
Harsuna | Yaren Sifen |
Sana'a | |
Sana'a | singer-songwriter (en) , mawaƙi da mai rubuta kiɗa |
Artistic movement |
folk rock (en) rock music (en) indie rock (en) trova (en) |
Kayan kida |
murya Jita accordion (en) charango (en) piano (en) Venezuelan cuatro (en) |
Jadawalin Kiɗa |
Sello Azul (en) Oveja Negra (en) |
IMDb | nm4798297 |
camila-moreno.com |
Camila Moreno (an haife ta a ranar 8 ga watan Yuli, shekarar 1985 a Santiago ) ta kasance marubuciyar waƙa ce kuma mawakiya mai amfani da salon rock da folk.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Tsakanin dubu biyu da shida 2006 da 2008 dubu biyu da takwas tana cikin ɓangaren Caramelitus duo tare da Tomás Preuss.[1] Ƙungiyar duo ta haɗa kiɗan lantarki na pop kuma ta karɓi masu suka daga jaridu na musamman.[2]
Ta shahara bayan fitowar kundi na farko Almismotiempo ("At-the-same-time") a dubu biyu da tara 2009. An kuma zaɓe ta a wannan shekarar don Latin Grammy a cikin Mafi kyawun Waƙar Mawaƙa don "Millones" ɗaya. Muryarta, salon mutanenta da waƙoƙin ta mutane da yawa suna ɗaukar ta ci gaba da gadon Violeta Parra, wanda aka ɗauka a matsayin mafi tasiri a tarihin mutanen Chile. An kira Moreno "wahayi na Chilean dutsen halitta"[3] ta Petit Indie.
An ba da kundin Mala Madre kyauta ranar hudu 4 ga watan Yunin shekarar 2015 dubu biyu da shabiyar. An saukar da shi sau saba'in da uku da dari biyar 73,500 a cikin awanni ashirin da hudu 24 da aka samar da shi akan gidan yanar gizon ta, rikodin a cikin ƙasarta. Moreno ta bayyana kundin a matsayin abin yabo ga mata daban -daban da take burgewa kamar su Cecilia Vicuña, Violeta Parra da Gabriela Mistral.[4] A cikin bugun dubu biyu da shida 2016 na Premios Pulsar; Moreno ta lashe lambobin yabo na Mafi kyawun Mawaƙin Pop, Waƙar Shekara da Album na Shekara.[5] An san ta da bidiyon kide -kide na gani.[6]
A watan Fabrairun shekara ta 2019, ta farfado da Caramelitus ta biyu tare da Tomás Preuss a yayin bikin Womad.[1]
A cikin shekarar 2019, ta gabatar da sabon aikinta, Pangea, wanda ya haɗa da sabbin fayafai guda biyu, kide -kide da yawa da sakin shirin shirin (wanda kuma ake kira Pangea) wanda Alberto Hayden ya jagoranta[7][8]
A watan Oktoba da Nuwamba na dubu biyu da sha tara 2019, yayin rikicin zamantakewa, ta shiga cikin kiɗe-kiɗe da dama da aka inganta kuma ta soki danniyar sojoji.[9][10]
Rayuwar mutum
[gyara sashe | gyara masomin]Ita 'yar jarida ce kuma darakta Rodrigo Moreno.[11]
Ta haifi ɗanta a shekara ta 2017. A cikin dubu biyu da sha tara 2019 ta bayyana a cikin wata hira tana cikin alaƙa da mace.[12]
Discography
[gyara sashe | gyara masomin]Albums na solo
[gyara sashe | gyara masomin]- 2009 - Almismotiempo
- 2010 - Kyauta
- 2012 - Panal
- 2015 - Mala madre
- 2019 - Garin
- 2019 - Pangea (Vol. 2)
Tare da Caramelitus
[gyara sashe | gyara masomin]- 2008 - El Otro Hábitat (EP)[13]
Bootlegs
[gyara sashe | gyara masomin]- 2011 - Partidas, melodías y una canción de cuna
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 "Camila Moreno revive a su banda Caramelitus en festival Womad". Culto (in Sifaniyanci). 2019-02-15. Retrieved 2020-04-01.
- ↑ "La cara B de Camila Moreno". CANCIONEROS.COM. Retrieved 2020-04-01.
- ↑ "CAMILA MORENO". Archived from the original on 2018-05-06. Retrieved 2020-07-12.
- ↑ "T13 | Tele 13". www.t13.cl.
- ↑ "Camila Moreno arrasó en los Premios Pulsar 2016".
- ↑ "El amor a las hierbas salvajes Camila Moreno". Zona de Obras. February 14, 2014.
- ↑ "Camila Moreno libera su nuevo disco Pangea". Culto (in Sifaniyanci). 2019-03-15. Retrieved 2020-04-01.
- ↑ "Camila Moreno da fin al proceso musical del proyecto artístico Pangea". www.theclinic.cl. 12 October 2019. Retrieved 2020-04-01.
- ↑ "[Vidéo] Au Chili, des chants de résistance font vibrer les rues de Santiago". Les Inrocks (in Faransanci). 2019-10-30. Retrieved 2020-04-01.
- ↑ "Le chanteur chilien Nano Stern dédie un morceau à un étudiant blessé aux yeux par la police". Les Inrocks (in Faransanci). 2019-11-20. Retrieved 2020-04-01.
- ↑ "Entrevista a Camila Moreno: "Me da vergüenza decir que vivo en Chile y que hay un presidente que se llama Piñera"". www.theclinic.cl. 19 April 2019. Retrieved 2020-04-01.
- ↑ "Camila Moreno: "Me enamoré de una mujer"". El Dínamo (in Sifaniyanci). 2019-05-03. Retrieved 2020-04-01.[permanent dead link]
- ↑ "T13 | Tele 13". www.t13.cl.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]Media related to Camila Moreno at Wikimedia Commons
- CS1 Sifaniyanci-language sources (es)
- CS1 Faransanci-language sources (fr)
- All articles with dead external links
- Articles with dead external links from December 2023
- Articles with invalid date parameter in template
- Articles with permanently dead external links
- Commons category link from Wikidata
- Wikipedia articles with MusicBrainz identifiers
- Pages with red-linked authority control categories
- Rayayyun Mutane
- Haifaffun 1985