Jump to content

Musefiu Ashiru

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Musefiu Ashiru
Rayuwa
Haihuwa Najeriya, 26 ga Yuni, 1994 (30 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
FC Midtjylland (en) Fassara2013-
Ringkøbing IF (en) Fassara2015-2015
Skive IK (en) Fassara2015-
Asd Castelvernieri (en) Fassara2023-
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara

Musefiu Olasunkanmi Ashiru (an haife shi a ranar 26 ga watan Yunin shekara ta 1994) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Najeriya wanda ke taka leda a matsayin mai wasan tsakiya . Ya taɓa taka leda a ƙasar Najeriya, Denmark da Slovakia a kula ɗin FC Ebedei, FC Midtjylland, Ringkøbing IF, Skive IK, Tatran Prešov da Dunajská Streda .

Ashiru ya fara aikinsa tare da ƙungiyar kulob ɗin FC Ebedei, kafin ya sanya hannu a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta kulob ɗin FC Midtjylland . A watan Yunin shekara ta 2013 ya sanya hannu kan sabon kwangilar shekara guda tare da kulob ɗin, wanda aka tsawaita a watan Janairun shekara ta 2014 da ƙarin shekaru uku. watan Fabrairun shekara ta 2015, an ba da rancen Ashiru ga Ringkøbing IF har zuwa lokacin rani na shekara ta 2015. [1] kuma ya yi amfani da rance a kulob Skive IK . [1] [1] ya yi aiki a Slovakia tare da Tatran Prešov, [1] ya sanya hannu kan kwangila na dogon lokaci tare da kulob ɗin Czech Zbrojovka Brno a watan Disambar shekara ta 2016. [2] [2] watan Fabrairun shekara ta 2019, ya sanya hannu a Spartak Trnava . [1]

Spartak Trnava

  • Kofin Slovak: 2018–19-19
  1. 1.0 1.1 Musefiu Ashiru at Soccerway. Retrieved 9 December 2016.
  2. Depetris a Ashiru oficiálne podpísali zmluvy so Spartakom 07.02.2019, trnavskyhlas.sk