My Song Goes Forth

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
My Song Goes Forth
Asali
Lokacin bugawa 1937
Asalin suna My Song Goes Forth
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Birtaniya
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
Launi black-and-white (en) Fassara
'yan wasa

Song Goes Forth (wanda aka fi sani da Africa Sings, Africa Looks Up, UK, 1937), shi ne fim na farko game da Afirka ta Kudu yayin da ake sanya wariyar launin fata. Fim din nuna mawaƙa, ɗan wasan kwaikwayo kuma mai fafutukar kare hakkin bil'adama Paul Robeson yana raira waƙar taken kuma yana ƙara gabatarwa wanda ke tambayar masu kallo su fassara ragowar fim ɗin game da niyyar mai gabatarwa.A madadin mai taken "Afirka tana raira waƙa", manufar farko ta fim ɗin ita ce a matsayin ɗan gajeren takaddun shaida na farar fata wanda ke aiki a matsayin talla don haihuwar wariyar launin fata a Afirka ta Kudu amma tare da saƙo mai rikitarwa a cikin murya. farko an haɗa shirin tare da Robeson da kuma gwagwarmayar adawa da wariyar launin fata na farko saboda sake gyarawa da sake rubuta labarin fina-finai.

Bayani game da fim[gyara sashe | gyara masomin]

Littafin tallace-tallace na gaba a kan fim din lokacin da ake kira "Afirka tana raira waƙa", ya nuna shi kamar yadda yake nuna "abin da fari ya samu wa kansa" da kuma "abin da ya yi wa 'yan asalinsa". [1] "Afirika tana raira" yana ɗaya daga cikin fina-finai na farko daga Afirka ta Kudu don kallon rayuwar' 'Yan Afirka ta Kudu na dukkan kabilu. Akwai hotu[2] na rayuwar wuri, makarantu da kwalejoji, da kuma sashi na sana'o'i, daga ma'aikatan ma'adinai zuwa ƙungiyoyin hanya, malamai na makaranta zuwa ma'aikatan gida, masu jira zuwa masu yankan igiya. Masu bita [3] yau da kullun sun ba da amsa mai laushi ga shirin; London Daily Worker ya yi tunanin yana da kyau sosai don yin amfani da manufa mai tsayin daka.

Paul Robeson ya sake rubuta labarin da waka[gyara sashe | gyara masomin]

Darakta Joseph Best ne ya hayar da shi, Robeson ya yi aiki a hankali don sake fasalin fim din kuma a cikin sigar karshe ya ce, [4][3]"Kowane ƙafa na Afirka yanzu an raba shi tsakanin fararen launin fata. Me ya sa wannan ya faru? Menene ya sa su je can? Idan kun saurari maza kamar -" data-linkid="67" href="./Benito_Mussolini" id="mwKA" rel="mw:WikiLink" title="Benito Mussolini">Mussolini za su gaya muku cewa 'civilize' ne - aikin allahntaka, wanda aka ba wa mutanen da suka haskaka su ɗaukar fitilar haske da ilmantarwa, kuma don amfanin mutanen Afirka... Fararen mutum ya buɗe Afirka don amfanin kansa - don samun dukiyar da yake ciki a lokacin ba, mafi kyawun labarin ya kasance ba zai iya samun masu sauraro da yawa ba tare da ake nunawa ba.

Robeson kuma yana raira waƙar 'yanci na Afirka.

[5]"Daga gandun daji na Afirka, Kraal da hutun inda inuwa ta fadi a kan haske mai zafi Waƙoƙina suna ci gaba da addu'a A neman soyayya da dama ina neman wannan tauraron wanda ke nesa ko kusa Yana nuna duk bil'adama hanya mai tsabta don yin wa ɗan'uwansa Kuma ka kawar da ƙiyayya da tsoro"

Ƴan Wasa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Paul Robeson - Labari

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. (Africa Looks Up publicity booklet n.d.:1;quoted by Schlooser 1970:pg.524).
  2. Duberman, Martin. Paul Robeson, 1989,Berlin, Moscow, Films pg 202.
  3. 3.0 3.1 Duberman, Martin. Paul Robeson, 1989,Berlin, Moscow, Films pg 203.
  4. Davis, Peter. In Darkest Hollywood: Exploring the Jungles of Cinema's South Africa, 1996, pgs 142-144.
  5. (My Song Goes Forth,publicity sheet,Ambassador Films n.d.:2;quoted by Schlooser,ibid.:255).