Jump to content

Najwa Alimi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Najwa Alimi
Rayuwa
Haihuwa 1994 (29/30 shekaru)
ƙasa Afghanistan
Sana'a
Sana'a ɗan jarida da Mai kare ƴancin ɗan'adam
Employers Zan TV (en) Fassara
Kyaututtuka

Najwa Alimi 'yar jarida ce kuma mai fafutukar kare hakkin bil adama. [1] [2] Ta lashe lambar yabo ta Per Anger Prize na shekarar 2019 saboda ƙoƙarinta na tallafawa 'yancin ɗan adam da 'yancin faɗar albarkacin baki, A cikin shekarar 2022, an ba ta kyautar Anna Lindh. [1] [3] An haifi Alimi a Fayzabad, Badakhshan. Ta koma Kabul don karanta ilimin sunadarai da aikin jarida. Alimi tana aiki da Zan TV kuma tana gudanar da kantin sayar da littattafai tare da abokai. [4]

  1. 1.0 1.1 "Afghan Journalist Najwa Alimi Wins Sweden's Per Anger Prize". TOLOnews (in Turanci). 19 September 2019. Retrieved 2021-08-28.
  2. "Afghansk Per Anger-pristagare fruktar talibanernas återkomst". DN.SE (in Harshen Suwedan). 2019-09-17. Retrieved 2021-08-28.
  3. Lindén, Karolina (10 December 2019). "Najwa Alimi and the safety of journalists in Afghanistan | Swedish Foreign Policy Stories". Swedish Foreign Policy News (in Turanci). Archived from the original on 2021-09-28. Retrieved 2021-08-28.
  4. "2019: Najwa Alimi". Forum för levande historia. Retrieved 2021-08-28.