Jump to content

Nate Diaz

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Nate Diaz
Rayuwa
Cikakken suna Nathan Donald Diaz
Haihuwa Stockton, 16 ga Afirilu, 1985 (39 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Mazauni Stockton
Ƙabila Mexican Americans (en) Fassara
Ƴan uwa
Ahali Nick Diaz (en) Fassara
Karatu
Makaranta Tokay High School (en) Fassara
Harsuna Turancin Amurka
Sana'a
Sana'a mixed martial arts fighter (en) Fassara da Brazilian jiu-jitsu practitioner (en) Fassara
Nauyi 76.6 kg
Tsayi 183 cm
IMDb nm2708320
diazbrothers.com

Nathan Donald Diaz (an haife shi ranar 16 ga Afrilu, 1985) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ɗan Amurka da kuma ƙwararren ɗan dambe [1] wanda a halin yanzu wakili ne mai 'yanci. Diaz an fi saninsa da lokacin da ya shafe yana yaƙi a gasar zakarun Yaƙi na Ultimate (UFC), inda ya yi yaƙi sama da shekaru 15 bayan ya lashe The Ultimate Fighter 5. Kafin ya rattaba hannu da UFC, Diaz ya yi gasa a World Extreme Cagefighting, Strikeforce, da Pancrase . Diaz yana da mafi kyawun kyaututtuka na UFC na uku, tare da 16 gabaɗaya.[2] A cikin 2012 ya ƙalubalanci UFC Championship. [3]

Ɗan Melissa (née Womble) da Robert Diaz, an haife shi ne daga al'adun Mexican da na Anglo kuma ya girma a Stockton, California, tare da ɗan'uwansa Nick da 'yar uwarsa Nina.[4][5] Ya girma a Lodi, California [6] kuma ya halarci makarantar sakandare ta Tokay. Sa’ad da yake ɗan shekara 11, ya fara horar da fasahar yaƙi tare da ɗan’uwansa, Nick.

Sanaar Dambe

[gyara sashe | gyara masomin]

Diaz vs. Paul

Bayan zama wakili na kyauta, Diaz ya yanke shawarar shiga wasanni na dambe. A ranar 12 ga Afrilu, 2023, an ba da sanarwar cewa Diaz zai fara yin wasan dambe na ƙwararru da Jake Paul. An yi gumurzun ne a ranar 5 ga Agusta, 2023, a Cibiyar Jiragen Sama ta Amirka da ke Dallas, Texas.[7] Bulus ya ci Diaz ta hanyar yanke shawara guda ɗaya da maki 98–91, 98–91, da 97–92.[8][9]

  1. https://boxrec.com/en/box-pro/1147579
  2. Guillen, Adam Jr. (2016-08-21). "UFC 'Vegas' Bonus Winners Are ..." MMAmania.com. Retrieved 2020-12-27.
  3. rossc (August 15, 2012). "Ben Henderson Vs Nate Diaz Headlines Stacked UFC On FOX 5 Event". fightofthenight.com.; "UFC on FOX 5 results: Ben Henderson destroys Nate Diaz to retain lightweight title". mmamania.com. December 8, 2012.
  4. Don Womble obituary The Record (December 1, 2010
  5. Sharma, Deepit (June 12, 2021). "What is UFC superstar Nate Diaz's ethnic background?". www.sportskeeda.com.
  6. "Stockton, fighting and Nate Diaz's journey to the big time". ESPN.com. 2016-08-16. Retrieved 2023-12-12.
  7. Marc, Raimondi (April 12, 2023). "Jake Paul-Nate Diaz boxing match set for Aug. 5 in Dallas". ESPN.
  8. Chris Taylor (2024-07-06). "Nate Diaz defeats Jorge Masvidal (Highlights)". bjpenn.com. Retrieved 2024-07-06.
  9. "Nate Diaz Runs Away With Decision In Jorge Masvidal Boxing Rematch". Jitsmagazine. 7 July 2024. Retrieved 20 July 2024