Jump to content

Nauru

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Nauru
Ripublik Naoero (na)
Naoero (na)
Flag of Nauru (en) Coat of arms of Nauru (en)
Flag of Nauru (en) Fassara Coat of arms of Nauru (en) Fassara


Take Nauru Bwiema (en) Fassara

Kirari «God's will first»
«Първо Божията воля»
«Ewyllus Duw'n Gyntaf»
Wuri
Map
 0°31′39″S 166°56′06″E / 0.5275°S 166.935°E / -0.5275; 166.935

Babban birni Yaren District (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 13,650 (2017)
• Yawan mutane 650 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Harshen Nauru
Turanci (de facto (en) Fassara)
Labarin ƙasa
Yawan fili 21 km²
Wuri mafi tsayi Dokar Ridge (70 m)
Wuri mafi ƙasa Pacific Ocean (0 m)
Bayanan tarihi
Mabiyi Trust Territory of Nauru (en) Fassara
Ƙirƙira 31 ga Janairu, 1968
Tsarin Siyasa
Majalisar zartarwa Cabinet of Nauru (en) Fassara
Gangar majalisa Parliament of Nauru (en) Fassara
• President of Nauru (en) Fassara David Adeang (en) Fassara (30 Satumba 2023)
• President of Nauru (en) Fassara Russ J Kun
Ikonomi
Nominal GDP (en) Fassara 145,536,603 $ (2021)
Kuɗi Australian dollar (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Suna ta yanar gizo .nr (mul) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho +674
Lambar taimakon gaggawa 111 (en) Fassara, 110 da *#06#
Lambar ƙasa NR
Facebook: republicofnauru Twitter: Republic_Nauru Edit the value on Wikidata
Tutar Nauru.
Nauru

Nauru ko Jamhuriyar Nauru, da harshen Nauru Naoero ƙasa ce, da ke a Oseaniya. Babban birnin ƙasar Nauru Yaren ne. Nauru tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 21. Nauru tana da yawan jama'a 11,200, bisa ga jimilla a shekarar 2018. Akwai tsibiri ɗaya kawai a cikin ƙasar Nauru. Nauru ta samu yancin kanta a shekara ta 1968.

Daga shekara ta 2019, shugaban ƙasar Nauru Lionel Aingimea ne.