Neil Johnson (Ɗan wasan kurket)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Neil Johnson (Ɗan wasan kurket)
Rayuwa
Haihuwa Harare, 24 ga Janairu, 1970 (54 shekaru)
ƙasa Ireland
Sana'a
Sana'a cricketer (en) Fassara

Neil Clarkson Johnson (an haife shi a ranar 24 ga Janairun 1970), tsohon ɗan wasan kurket ne na ƙasar Zimbabwe wanda ya buga wasannin gwaji 13 da 48 Day One Internationals tsakanin shekarar 1998 da 2000. Duk mai zagayawa, ya buga hannun dama mai sauri-matsakaici kuma ya taka leda a tsaka-tsaki a gasanni na gwaji a matsayin ɗan jemage na hannun hagu. Yakan buɗe batting a wasan kurket na kwana ɗaya.[1]

Duk da cewa ya buga wa Zimbabwe wasa a matakin ƙasa da ƙasa, ya ba da gudummawa sosai da jemage da kwallo a cikin mawuyacin hali na wasa. Ya kasance sau da yawa yana ceto Zimbabwe daga mawuyacin hali don daidaita matsayin nasara tare da wannan wasan zagaye na biyu. A cikin gajeriyar aikinsa na ƙasa da ƙasa, ya yi tasiri a matsayin basman buɗe baki da kuma a matsayin mai kai hari cikin sauri. Ya kasance memba na musamman na ɓangaren ODI na Zimbabwe a ƙarshen shekarun 1990. Aikinsa ya katse saboda siyasar cikin gida ta Zimbabwe. Ya yi ritaya daga kowane nau'i na cricket a cikin shekarar 2004 yana da shekaru 34.[2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Neil Johnson Profile - ICC Ranking, Age, Career Info & Stats". Cricbuzz (in Turanci). Retrieved 2022-01-27.
  2. "Neil Johnson: Seven interesting things to know about the former Zimbabwean all-rounder". Cricket Country (in Turanci). 2016-01-24. Retrieved 2022-01-27.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Neil Johnson at ESPNcricinfo