Jump to content

Nii Gyashie Bortey Acquaye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Nii Gyashie Bortey Acquaye
Rayuwa
Haihuwa Ghana, 12 ga Faburairu, 1999 (25 shekaru)
ƙasa Ghana
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Nii Gyashie Bortey Acquaye (an haife shi a ranar 12 ga watan Fabrairun 1999), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Ghana wanda a halin yanzu yake taka leda a matsayin mai tsaron baya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ghana ta WAFA .[1][2]

Acquaye ya fara babban aikinsa ne da Kwalejin Ƙwallon Ƙafa ta Yammacin Afirka a watan Oktoban 2018. A lokacin Gasar Daidaita GFA ta 2019, a ranar 31 ga watan Maris 2019, ya fara halarta ta hanyar buga cikakken mintuna 90 a cikin nasara 3-1 da Ma'aikatan Liberty . [3] A ranar 5 ga watan Mayun 2019, ya zira ƙwallonsa ta farko ta hanyar zura ƙwallo a cikin mintuna na 72 don taimakawa WAFA zuwa nasarar gida da ci 3-2 akan Accra Hearts of Oak. [4] A ƙarshen gasar, ya buga wasanni 11 kuma ya ci ƙwallo 1. A lokacin kakar 2019-2020, ya buga wasa ne kawai amma ya bayyana a benci na wasu wasanni 14 kafin a kawo ƙarshen gasar ba zato ba tsammani sakamakon barkewar COVID-19 a Ghana .[5]

  1. "WAFA SC announce squad and jersey numbers for 2019/20 season- Abukari Ibrahim named captain". GhanaSoccernet (in Turanci). 2019-12-28. Retrieved 2021-02-05.
  2. Appiah, Samuel Ekow Amoasi (28 December 2019). "WAFA Unveil 26 Man Squad For 2019/20 Ghana Premier League Season". Modern Ghana (in Turanci). Retrieved 10 July 2021.
  3. "Match Report of West Africa Football Academy SC vs Liberty Professionals FC - 2019-03-31 - GFA Normalization Special Competition - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-07-11.
  4. "Match Report of West Africa Football Academy SC vs Accra Hearts of Oak SC - 2019-04-21 - GFA Normalization Special Competition - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-07-11.
  5. "Nii Gyashie Bortey Acquaye - Soccer player profile & career statistics - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-07-11.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Nii Gyashie Bortey Acquaye at Global Sports Archive