Njabuliso Simelane
Appearance
Njabuliso Simelane | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Eswatini, 22 Nuwamba, 1979 (45 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Eswatini | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga |
Njabuliso Simalane (an haife shi a ranar 22 ga watan Nuwamba 1979) ɗan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Swaziland wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida. Tun daga watan Fabrairun 2010, yana buga wasa a Green Mamba a gasar Premier ta Swazi kuma ya ci wa kasarsa wasanni 16. Yana cikin tawagar ‘yan wasan neman tikitin shiga gasar 2010 da ta doke Togo da ci 2-1, amma an ci shi shida, hudu daga cikinsu Emmanuel Adebayor, yayin da Swaziland ta sha kashi da ci 6-0.
Green Mamba ne ta sake shi a shekarar 2012.[1] Yayin da yake wasa da Malanti Chiefs a kakar wasa ta gaba, ya shiga wani lamari a filin wasa na Somhlolo na kasa inda magoya bayansa biyu suka garzaya filin wasa suka yi masa kokawa ya sha.[2]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Njabuliso Simelane at National-Football-Teams.com
- Njabuliso Simelane at Soccerway
- Njabuliso Simelane at WorldFootball.net