North Portal

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
North Portal

Wuri
Map
 49°03′14″N 102°40′05″W / 49.054°N 102.668°W / 49.054; -102.668
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 2.49 km²
Bayanan Tuntuɓa
Tsarin lamba ta kiran tarho 306

Portal ta Arewa ( yawan 2016 : 115 ) ƙauye ne a lardin Kanada na Saskatchewan a cikin Karamar Hukumar Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙira na 4 da Ƙididdigar Ƙididdiga Na 1 . Yana kusa da iyakar Amurka daura da Portal, North Dakota . Ana la'akari da ketare iyaka a matsayin babbar hanyar shiga zuwa da daga Amurka a cikin Saskatchewan.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

North Portal an haɗa shi azaman ƙauye a ranar 16 ga Nuwamba, 1903.

Abubuwan jan hankali[gyara sashe | gyara masomin]

Babban abin jan hankali na yawon buɗe ido shine Ƙofar Golf Club, dake kusa da ƙauyen. Takwas daga cikin ramukan tara suna cikin Kanada, amma rami na tara na kwas, da gidan kulab, suna cikin Amurka.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, North Portal tana da yawan jama'a 113 da ke zaune a cikin 53 daga cikin 62 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. -1.7% daga yawan 2016 na 115 . Tare da yanki na ƙasa na 2.65 square kilometres (1.02 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 42.6/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, Ƙauyen Portal na Arewa ya ƙididdige yawan jama'a 115 da ke zaune a cikin 52 daga cikin 66 na gidaje masu zaman kansu. -24.3% ya canza daga yawan 2011 na 143 . Tare da yanki na ƙasa na 2.49 square kilometres (0.96 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 46.2/km a cikin 2016.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin ƙauyuka a cikin Saskatchewan

Bayanan kafa[gyara sashe | gyara masomin]

Template:SKDivision1