Nuha Hamd Abdul Karim

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Nuha Hamd Abdul Karim
Rayuwa
Sana'a

Nuha Hamd Abd Al Karim, marubuci kuma marubuci ɗan ƙasar Masar. Ta yi aiki a matsayin mataimakiyar farfesa a fannin koyarwa, kuma darektan Cibiyar Sabis ta Ilimi a Cibiyar Nazarin Ilimi a Jami'ar Alkahira a Masar . Ita ce marubucin litattafai da yawa, musamman "Shawarwari a Tsarin Ilimi" ƴan wasan kwaikwayo da injiniyoyi.[1][2]

Tarihin Rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Likitan ijipt, marubuci kuma marubuciya, Nuha Hamd Abd Al Karim, an haife ta ne a ƙasar Masar, kuma a halin yanzu tana aiki a matsayin mataimakiyar farfesa a fannin koyar da tarbiyya, kuma darekta a Cibiyar Sabis ta Ilimi a Cibiyar Nazarin Ilimi ta Jami'ar Alkahira ta Masar. Ita ce marubucin litattafai da bincike da yawa, musamman "yanke shawara a cikin manufofin ilimi" 'yan wasan kwaikwayo da hanyoyin. Nuha Hamd Abd Al Karim yayi rubutu akan batutuwa da dama, musamman batutuwan ilimi. Ta na da takardar bincike mai suna "Yanke shawara a cikin manufofin ilimi" ƴan wasan kwaikwayo da hanyoyin, wanda ke da nufin nazarin yadda za a bunkasa tsarin tsara manufofin ilimi a Masar ta yadda zai faru bisa tsarin dimokiradiyya da kuma aiki bisa ga kwarewar da aka samu. Amurka a wannan fanni.

Littattafai[gyara sashe | gyara masomin]

  • Yanke shawara a cikin manufofin ilimi "'yan wasan kwaikwayo da hanyoyin".
  • Lissafin ilimi a matsayin hanyar shiga don kimanta aikin ɗan malamin jami'a.
  • Al'adun siyasar mata marasa ilimi da waɗanda ba su iya karatu ba: nazarin fage.
  • Matsayin ilimi wajen fuskantar ta'addanci.
  • Ilimin haƙƙin ɗan adam a jami'o'in Larabawa da dangantakarsa da haɓaka ɗan adam na ɗalibai.
  • Ƙwarewar rayuwa da ake buƙata ga ƙwararrun xaliban a matakin bayan karatu.
  • Kyakkyawan ga duka ko ƙwarewa ga ƙwararrun ɗalibai.
  • Tsarin aiwatar da manufofin ilimi a cikin Amurka ta Amurka.
  • Layi na shida tsakanin yanke shawarar soke da shawarar komawa.
  • Haɗa ƙwararrun ƙwararrun a matsayin hanya don cimma kyakkyawan aiki ga kowa.
  • Tsarin aiwatar da manufofin ilimi a Amurka da Jamhuriyar Larabawa ta Masar: nazarin kwatance.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "صنع القرار في السياسة التعليمية - مسارات - كتب - البيان". 2021-06-01. Archived from the original on 2021-06-01. Retrieved 2021-11-29.
  2. "نهى عبدالكريم ترصد تداعيات "السياسة التعليمية" - الراي". 2021-06-29. Archived from the original on 2021-06-29. Retrieved 2021-11-29.
  3. "نتئاج البحث عن مؤلف". 2021-06-01. Archived from the original on 2021-06-01. Retrieved 2021-11-29.