Jump to content

Omar Gatlato

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Omar Gatlato
Asali
Lokacin bugawa 1976
Asalin harshe Larabci
Faransanci
Ƙasar asali Faransa da Aljeriya
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara da comedy film (en) Fassara
During 90 Dakika
Direction and screenplay
Darekta Merzak Allouache (en) Fassara
'yan wasa
External links

Omar Gatlato fim ne na wasan kwaikwayo na Aljeriya a 1976 wanda Merzak Allouache ya jagoranta. An shigar da shi cikin bikin fina-finai na ƙasa da ƙasa na Moscow karo na 10 inda ya lashe kyautar Azurfa.[1]

Omar matashi ne kuma mai rai, maimakon macho ɗan ƙasar Aljeriya wanda ke da kyakkyawan aiki a Sashen Zamba kuma yana zaune a cikin cunkoson gidaje tare da yayyensa mata, mahaifiyarsa da kakanni. Yana son sauraron kiɗan chaabi da kiɗan Indiya, yin biki tare da abokansa, da yin mafarki game da mata. Abokinsa ya ba shi kaset; idan ya saurareta sai ya ji muryar matar ta burge shi. Abokin nan ya shirya shi ya sadu da matar, wadda ta sha bamban da yadda ya yi tunanin jin muryarta.

  1. "10th Moscow International Film Festival (1977)". MIFF. Archived from the original on 2013-01-16. Retrieved 2013-01-13.