Outel Bono
Appearance
Outel Bono | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Sarh, 8 Disamba 1934 |
ƙasa | Cadi |
Mutuwa | 12th arrondissement of Paris (en) , 26 ga Augusta, 1973 |
Yanayin mutuwa | kisan kai |
Karatu | |
Makaranta |
University of Toulouse (en) (1953 - 1960) Doctor of Medicine (en) |
Harsuna |
Larabci Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | likita da ɗan siyasa |
Outel Bono (1934 - 26 Agustan shekarar 1973) ya kasance ɗan ƙasar Chadi likita kuma ɗan siyasa.
Ya kasance likata babban darakta na asibitin babban birnin Chadi, Fort-Lamy (a yanzu N'Djamena ), a shekarar 1963 lokacin da aka kama shi da laifin yin makarkashiya ga gwamnatin Shugaba François Tombalbaye. An yanke masa hukuncin kisa, an sake shi bayan gangamin kamfen na zanga-zanga mai ƙarfi wanda French Communist Party ta jagoranta. An wanke shi a shekarar 1965 kuma ya sami damar ci gaba da aikin sa likita.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- François-Xavier Verschave, La Françafrique - Le da dogon abin kunya de la République, Stock, shafuffuka 155-172