Jump to content

Peter Owolabi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Peter Owolabi
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa All Progressives Congress

Peter Owolabi ɗan siyasan Najeriya ne kuma ɗan jihar Ekiti. Ya kasance memba mai wakiltar mazaɓar Oye/Ikole a majalisar wakilai. [1]

Aikin siyasa da ƙalubalen doka

[gyara sashe | gyara masomin]

An zaɓi Peter Owolabi a matsayin ɗan majalisar tarayya a zaɓen shekarar 2019. Wata babbar kotu da ke zama a babban birnin tarayya ta soke nasarar Owolabi, inda ta bayyana Kehinde Agboola na jam’iyyar PDP a matsayin wanda ya lashe zaɓen. Owolabi ya yi hamayya da wannan hukunci ne a kotun ɗaukaka ƙara kuma ya samu nasara, tare da ba da umarnin rantsar da shi da takardar shaidar dawowa. Abokin hamayyarsa, Agboola ya sake ƙalubalantar wannan hukunci a kotun koli, amma ya sha kaye yayin da kotun koli ta tabbatar da nasarar Owolabi. [1] [2]A cikin watan Disamba 2023, ya fara gina Cibiyar Civic Ikole, Ekiti. [3]

  1. 1.0 1.1 Ani, Emmanuel (2019-07-15). "Supreme Court affirms Owolabi's nomination as Ekiti Rep, dismisses Daramola's appeal". Daily Post Nigeria (in Turanci). Retrieved 2025-01-04. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":0" defined multiple times with different content
  2. "Appeal Court Upholds Senator, Two House Members' Elections in Ekiti – THISDAYLIVE". www.thisdaylive.com (in Turanci). Retrieved 2025-01-04.
  3. Ekitikete (2023-12-26). "Hon. Peter Owolabi Initiates Ambitious Project: Unveiling the Construction of Ikole Civic Centre -" (in Turanci). Retrieved 2025-01-04.