Jump to content

Peugeot 504

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Peugeot 504
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na family car (en) Fassara
Suna a harshen gida Peugeot 504
Mabiyi Peugeot 404 (en) Fassara
Ta biyo baya Peugeot 505 (en) Fassara
Manufacturer (en) Fassara Peugeot
Brand (en) Fassara Peugeot
Location of creation (en) Fassara PSA Sochaux Plant (en) Fassara
Powered by (en) Fassara Injin mai
Peugeot_504_R01
Peugeot_504_R01
Peugeot_504_Coupé_in_Berlin
Peugeot_504_Coupé_in_Berlin
Peugeot_504_Cabriolet,_Dutch_registration_GD-82-TZ_pic2
Peugeot_504_Cabriolet,_Dutch_registration_GD-82-TZ_pic2
1980_Peugeot_504_Interior_(4643395508)
1980_Peugeot_504_Interior_(4643395508)
1981_Peugeot_504_Cabriolet_-_Interior_(12957324024)
1981_Peugeot_504_Cabriolet_-_Interior_(12957324024)
motar asibiti na Peugeot 504

Peugeot 504 mota ce mai matsakaicin girma, injin gaba, motar baya-baya wacce Peugeot ta kera kuma ta sayar da ita daga 1968 zuwa 1983 sama da tsara guda ɗaya, musamman a cikin sedan kofa huɗu da na'urorin keken keke - amma kuma a matsayin tagwayen kofa biyu. daidaitawar coupé da cabriolet gami da bambance-bambancen manyan motocin daukar kaya.[1][2]

Sedan (berline) Aldo Brovarone na Pininfarina ne ya tsara shi, kuma tagwayen coupé da cabriolet Franco Martinengo ne ya yi musu salo a Pininfarina, tare da keken keke (hutu da familiale) da ɗaukar hoto (camionette) da zane-zanen da aka samar a cikin gida a Peugeot.

An lura da 504 don ƙaƙƙarfan tsarin jikin sa, dogon tafiye-tafiyen dakatarwa, izinin ƙasa mai tsayi, manyan ƙafafu da bututun bututun tuki - an lulluɓe shi a cikin bututu mai ƙarfi da aka haɗe a kowane ƙarshen gidan gearbox da casing daban-daban, yana kawar da halayen motsa jiki. 504 a ƙarshe sun sami karɓuwa sosai a cikin ƙasashe masu nisa - waɗanda suka haɗa da Brazil, Argentina, Australia, Ivory Coast, Ghana, Kamaru, Benin, Kenya da Najeriya. [3]


Fiye da miliyan uku 504 aka kera a cikin samar da Turai, tare da ci gaba da samarwa a duniya a ƙarƙashin shirye-shiryen lasisi daban-daban - ciki har da 27,000 da aka taru a Kenya da 425,000 da aka taru a Najeriya, ta hanyar amfani da na'urorin buga-sama - tare da samarwa zuwa 2006.

Bayan da aka yi muhawara a matsayin tutar Peugeot a 1968 Paris Salon, 504 sun sami kyautar motar Turai ta 1969. A cikin 2013, jaridar Los Angeles Times ta kira shi "Dokin Aiki na Afirka."

An sayar da shi azaman motar saloon na Peugeot, 504 ta fara halartan jama'a a ranar 12 ga Satumba 1968 a Salon Paris . Kaddamar da aikin jarida wanda aka shirya yi a watan Yunin 1968 ya kasance a ƙarshen minti na ƙarshe da aka jinkirta da watanni uku, kuma samarwa ya fara jinkirin farawa makamancin haka saboda rugujewar siyasa da masana'antu wanda ya fashe a duk faɗin Faransa a cikin Mayu 1968.

504 wani saloon ne mai dauke da rufin rana, wanda aka gabatar dashi tare da carbured 1,796 cc hudu-Silinda petrol engine 60 kW (82 PS; 81 hp) DIN da 71 kW (97 PS; 96 hp) akan famfo tare da allurar mai na zaɓi. A lokacin gabatarwa, Peugeot har yanzu tana amfani da ƙimar SAE, tare da da'awar lambobin wutar lantarki 87 da 103. cv bi da bi. Rubuce-rubucen da aka ɗora wa mai saurin gudu huɗu daidai ne; ZF 3HP12 mai sauri mai sauri uku ya zama samuwa tare da injin carburetted wanda ya fara a cikin Fabrairu 1969. A cikin watan Satumba na 1969 an motsa wurin canja wuri ta atomatik daga ginshiƙin tuƙi zuwa ƙasa. [4]


An zabi 504 mota mafi kyawun Turai a shekara ta 1969, an yaba da salo, inganci, chassis, hawa, ganuwa, injina mai ƙarfi da kuma tacewa. 1969 kuma shine lokacin da 504 suka isa kasuwar Ostiraliya.

An gabatar da 504 Injection coupé biyu kofa da cabriolet mai kofa biyu a Salon de Geneva a cikin Maris 1969. [5] Injin ya samar da guda 71 kW (97 PS; 96 hp) na fitarwa kamar yadda yake a cikin saloon mai allurar mai, amma an ɗan yi bitar adadin tuƙi na ƙarshe don ba da ɗan ƙaramin saurin hanya na 20.6 miles per hour (33.2 km/h) a 1,000 rpm. [5] Ba kamar saloons ba, coupé da cabriolet sun sami canjin bene. [6]


Samfuran da ke akwai:

  • 504 4-kofa salon
  • 504 Allura 4-kofa saloon
  • 504 Allurar coupé mai kofa 2
  • 504 Allurar 2-kofa cabriolet

504 sun sami sabon silinda hudu 1971 Injin cc 68 kW (93 PS; 92 hp) (carburated) da 76 kW (104 PS; 103 hp) (mai allura). A 1970 Paris Salon wani silinda hudu 2112 Injin diesel cc 48 kW (65 PS; 64 hp) da . [7] Shekara ta 1796 Injin mai cc ba ya wanzu a cikin saloon 504.

A cikin Satumba 1970 an gabatar da wani kadara ("Break"), wanda ke nuna rufin baya mafi girma, tsayin ƙafafu, da ƙaƙƙarfan axle na baya tare da maɓuɓɓugan ruwa huɗu. An haɗa ta da kujeru 7 "Familiale", wanda ke da dukan mazaunanta suna fuskantar gaba a cikin kujeru guda uku. Hutu/Familiale/Commerciale ba a ci gaba da siyarwa ba har sai Afrilu na shekara mai zuwa. [7] Break da Familiale duk sun sami injin mai mai lita 2 ko dizal 2.1 kamar yadda aka saba, amma mai amfani "Commerciale" ya dawo da lita 1.8-4, yanzu an daidaita shi zuwa 54 kW (73 PS; 72 hp) da . Hakanan akwai dizal na Commerciale, yana amfani da 37 kW (50 PS; 49 hp), 1.95-lita XD88 daga 404 Diesel, isa ga babban gudun 118 km/h (73 mph) . Commerciale yana da filaye na ciki, tare da dashboard daban-daban, babu kafet a wurin da ake ɗaukar kaya, da kujeru ba tare da wuraren zama ba. Hakanan an sami ƙarfafa dakatarwa da sauƙi, fitilolin mota guda ɗaya (wanda aka sake gani akan abubuwan ɗaukar hoto daga 1979 akan), bacewar chrome a kusa da tagogin gefe, da wasu sassa na datsa kamar madubin kallon baya an zana su maimakon chromed.


A ƙarshen 1970 an ƙara wani zaɓi na atomatik a cikin coupé da cabriolet - wannan bai taɓa zama babban mai siyarwa ba kuma ba koyaushe ake samun cabriolet ba amma an ci gaba da ba da shi har 1983; a cikin duka kusan 2,500 na kofa biyu 504s sun sami wannan zaɓin watsawa. [6]


Samfura
  • 504 Commerciale 5-kofa mai amfani wagon
  • 504 Salon kofa 4/ Hutu kofa 5/Familiale
  • 504 Allura 4-kofa saloon
  • 504 Commerciale Diesel wagon mai amfani mai kofa 5
  • 504 Diesel saloon mai kofa 4/5-kofa Familiale
  • 504 Allurar coupé mai kofa 2
  • 504 Allurar 2-kofa cabriolet

A lokacin 1971 an gabatar da Break SL ("Super Luxe"), sabuwar ingantacciyar sigar ta na kayan aiki ta amfani da injin mai 2.0-lita carburetted. Ba kamar kekunan yau da kullun ba, SL ɗin ya karɓi fenti na ƙarfe, kayan kwalliya, da sauran ƙarin kayan aiki daban-daban.

A cikin shekarar, man fetur da aka yi wa saloons 504 ya canza zuwa mashin motsawa na ƙasa akan motoci sanye da kayan aikin juyawa kuma. [6] Kamfanin 504 Commerciale ya jefar da fitilun fitilun zagaye don goyon bayan daidaitattun raka'a.

A cikin Afrilu 1973, saboda rikicin man fetur Peugeot ya gabatar da 504 L. Yana nuna wani coil sprung live rear axle da kuma reintroduced karami 1796 Injin cc 58 kW (79 PS; 78 hp) da 60 kW (81 PS; 80 hp) don L Atomatik. Daban-daban gatari na baya yana buƙatar ɗan ƙarin sarari; wannan yana buƙatar wasu gyare-gyare zuwa kwanon rufin ƙasa wanda ke nufin ƙarancin sarari takalmi da ɗakin bayan gida. A lokaci guda kuma, an sake fasalin jeri kamar yadda aka jera a kasa. Hakanan sabon shine salon LD 504, wanda yayi daidai da dizal na Commerciale kodayake yana samar da 41 kW (56 PS; 55 hp) da . Za'a iya gane salon salon L ta ɓatattun magudanan ruwa. Har ila yau, a cikin 1973, an maye gurbin ginshiƙan ginshiƙan ta hanyar bene da aka ɗora a kan dukkanin salon 504.

  1. https://en.wikipedia.org/wiki/Peugeot_504#cite_note-nigeria-7
  2. https://en.wikipedia.org/wiki/Peugeot_504#cite_note-grandfoundry-9
  3. https://en.wikipedia.org/wiki/Peugeot_504#cite_note-work-10
  4. Allain, p. 15
  5. 5.0 5.1 Empty citation (help)
  6. 6.0 6.1 6.2 Allain, pp. 22-23
  7. 7.0 7.1 Allain, pp. 18-19