Qarmat Bitamrmat

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Qarmat Bitamrmat
Asali
Lokacin bugawa 2019
Asalin harshe Larabci
Ƙasar asali Misra
Characteristics
External links

Qarmat Beit Qarmat (Arabic) fim ne na wasan kwaikwayo na Masar na 2019, wanda Ahmed Adam, Mai Selim, Dina Fouad, da Walid Fawaz suka fito. din kewaye da Al-Qarmouti, zuriyar Karmatians wanda ya gina makabartar ga kakanninsa kuma ya juya shi zuwa jan hankalin yawon bude ido, yayin da yake shiga cikin shari'ar kisan kai da ke da alaƙa da smuggling kayan tarihi.[1][2]

Al-Qarmouti (Ahmed Adam) mutum ne wanda ke girmama kakanninsa ta hanyar gina makabarta a ƙasarsa, kuma ya sa ya zama abin jan hankali ga masu yawon bude ido ta hanyar cajin tikiti don shiga. Ya yi hayar jagororin yawon shakatawa guda biyu don ba da labarin da aka ƙirƙira game da Qarmatians da nasarorin da suka samu. Koyaya, wannan ya haifar masa da matsaloli tare da Ma'aikatar Yawon Bude Ido da Tsohon Tarihi, wanda ke zarginsa da keta doka da cin zarafin al'adun. An aika da kwamandan 'yan sanda da jami'in don bincika da rufe makabarta.

A halin yanzu, wani ɗan jarida mai suna Ghada Al-Ghunaimi (Mai Selim) yana yin fim game da kisan gilla na wata ƙungiya da ke aiki a cikin smuggling antiquities, kuma ba zato ba tsammani ya bar kyamararta a wurin aikata laifuka. Kamara ta ƙunshi shaidu masu mahimmanci waɗanda zasu iya fallasa ƙungiyar da shugabansu, Di Faso, sanannen mai shigo da kaya wanda ke nuna kansa a matsayin masanin binciken kayan tarihi na Faransa. Kamara ta ƙare a hannun Al-Qarmouti, wanda ya same ta a cikin sarcophagus da ya saya daga ƙungiyar. Ya shiga cikin ɗan jarida kuma yayi ƙoƙari ya taimaka mata ta fallasa ƙungiyar kuma ya wanke sunansa. , shugaban ƙungiyar da magoya bayansa suna bin su kuma suna ƙoƙarin dawo da kyamara da shaidar.[3]

An fitar da fim din a ranar 16 ga Janairu, 2019, a Misira.

Bayanan da aka ambata[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Qarmat Bitamrmat (2019) Qarmat in Trouble". elcinema.
  2. "QARMAT BITAMRMAT (EGYPTIAN)". voxcinemas.
  3. "طاقم العمل: فيلم - قرمط بيتمرمط - 2019". elcinema.

Haɗin waje[gyara sashe | gyara masomin]