Quinton de Kock
Quinton de Kock | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Johannesburg, 17 Disamba 1992 (31 shekaru) |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | cricketer (en) |
Quinton de Kock (an haife shi a ranar 17 ga watan Disambar 1992) ɗan wasan kurket ne na Afirka ta Kudu kuma tsohon kyaftin na Proteas a duk nau'ikan ukun. A halin yanzu yana taka leda a Afirka ta Kudu a ƙarancin cricket, Titans a matakin gida, da Lucknow Super Giants a gasar Premier ta Indiya . An ba shi kyautar ɗan wasan kurket na shekara a wasan kurket na Afirka ta Kudu na shekarar 2017 Annual Awards.[1]
Batsman mai buɗewa da mai tsaron ragar wicket, de Kock ya fara buga wasansa na gida don Highveld Lions a lokacin kakar shekarar 2012/2013. Ya kama idon masu zaɓe na ƙasa da sauri lokacin da ya yi tauraro a cikin haɗin gwiwar cin nasara tare da Neil McKenzie a gasar zakarun Turai T20 da Indiyawan Mumbai a gasar Premier ta Indiya (IPL). Ya kuma ƙare a matsayi na huɗu a matakin farko, duk da buga wasanni shida kawai cikin 10 da aka yi a lokacin bazara.
De Kock ya fara buga wasansa na farko a duniya a wasan farko na gasar cin kofin duniya na Twenty20 na Afirka ta Kudu da 'yan ƙasar New Zealand masu yawon buɗe ido a kakar 2012/2013. An nemi ya ajiye wickets a madadin AB de Villiers, wanda ya nemi a huta. Tun daga lokacin yana buga wasa akai-akai don ƙungiyar a duka matakin Ranar Duniya ɗaya (ODI) da Twenty20 International (T20I). A cikin watan Fabrairun 2014, shi ma ya fara yin gwaji a Afirka ta Kudu, yana wasa kawai a matsayin ɗan wasa.
A wasansa na ODI na 20, De Kock ya riga ya zira ƙwallaye ƙarni biyar. Ya zama ɗan wasa na huɗu da ya zura ƙwallaye uku a jere a tsawon ƙarni ɗaya sannan kuma dan wasa na biyu da ya zura ƙwallaye ODI ƙarni huɗu kafin cikarsa shekaru 21.[2] A cikin ODI na 74, a kan Sri Lanka a ranar 10 ga Fabrairun 2017, ya zama ɗan wasa mafi sauri don kammala 12 ODI daruruwan, ya inganta Hashim Amla, wanda ya sami nasara a cikin 81 innings.
Kafin shiga cikin Titans a shekarar 2015, de Kock ya buga wasan kurket na gida don Gauteng da Highveld Lions . Ya kuma taka leda a gasar Premier ta Indiya (IPL) don Sunrisers Hyderabad, Delhi Daredevils, Royal Challengers Bangalore, da Indiyawan Mumbai . Ko da yake ya buɗe batting a wasan kurket na Day International da T20, da farko ya kasance jemage a tsaka-tsaki a wasan kurket na Gwaji. A cikin watan Yulin 2020, an ba shi kyautar gwarzon ɗan wasan kurket na Afirka ta Kudu a bikin bayar da kyaututtuka na shekara-shekara na wasan kurket na Afirka ta Kudu . A cikin Disambar 2020, a cikin jerin da aka yi da Sri Lanka, de Kock ya zama kyaftin ɗin Afirka ta Kudu a karon farko a wasan kurket na Gwaji .[3]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "De Kock dominates South Africa's awards". Espncricinfo.com. 13 May 2017. Retrieved 14 May 2017.
- ↑ "ICC CRICKET WORLD CUP TOP TEN: DEBUTANTS". Icc-cricket.com. Archived from the original on 11 February 2015. Retrieved 29 November 2021.
- ↑ "Armed with a stronger seam attack, Sri Lanka look to beat the odds again". ESPN Cricinfo. Retrieved 26 December 2020.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Quinton de Kock at ESPNcricinfo
- Quinton de Kock's profile page on Wisden