Jump to content

Rage sawu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Rage sawu wani kamfen ne, na Ikilisiyar Ingila, don rage sawun carbon.

Bishop na London, Dr Richard Chartres ne ke jagorantar kamfen ɗin, kuma an ƙaddamar da shi a ranar Muhalli ta Duniya, a watan Yunin 2006, tare da gayyatar dukkan majami'u don gudanar da binciken makamashi da muhawara game da batutuwan da suka shafi makamashi. Ana ganin wannan a matsayin mataki na farko don cimma The 20% Church' - yanke hayakin carbon daga ayyukan Ikilisiya, tsari da matakai zuwa kashi 20% na matakan yanzu nan da 2050, dai-dai

da shawarwarin Kwamitin Gwamnati kan Canjin Ya.ayi.[1]

Kamfen ɗin yabiyo bayan tattaunawa a Babban Synod na 2005, wanda ya haifar da kira ga Ikilisiya ta shiga cikin batutuwan canjin yanayi da amfani da makamashi.

  • Guje wa canjin yanayi mai haɗari
  • Ayyukan kasuwanci game da canjin yanayi
  • Kiristanci da kare muhalli
  • Ayyukan mutum da siyasa game da canjin yanayi
  • Amfani da makamashi da kiyayewa a Ƙasar Ingila
  • Manufofin makamashi na Ƙasar Ingila
  • Yarjejeniyar Kyoto

Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙarin karantawa

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Sharing God's Planet (Church of England's statement on the environment); Church House Publishing;
  • Ana ɗaukar fitila nawa don canza Kirista? David Shreeve & Claire Foster; Church House Publishing; .
  1. Creating 'The 40% Church of England' Archived 2007-06-14 at the Wayback Machine, Church of England, accessed 2007-05-01