Jump to content

Ram Ouédraogo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ram Ouédraogo
Rayuwa
Haihuwa Agboville (en) Fassara, 2 ga Janairu, 1950 (75 shekaru)
ƙasa Burkina Faso
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da minista
Imani
Jam'iyar siyasa Rally of the Ecologists of Burkina (en) Fassara

Ram Ouédraogo (an haife shi a watan Janairu 2, shekara ta 1950)[1] ɗan siyasan Burkinabe ne kuma shugaban jam'iyyar Rally of the Ecologists of Burkina (RDEB).

An haifi Ouédraogo a Agboville, Cote d'Ivoire, ga iyayen Burkinabe daga Lardin Passoré. Ya tsaya takara a matsayin ɗan takarar jam'iyyar Greens for Development of Burkina (UVDB) a zaɓen shugaban ƙasa da aka gudanar a ranar 15 ga watan Nuwamban ,shekara ta 1998, inda ya zo na biyu bayan shugaba mai ci Blaise Compaore da kashi 6.61% na ƙuri'un da aka kada. Daga baya ya bar UVDB kuma ya kafa jam'iyyar RDEB.[1]

Daga shekara ta 1999 zuwa shekara ta 2002, Ouédraogo yayi aiki a gwamnati a matsayin ƙaramin ministan sulhu na ƙasa.[1]

A zaɓen shugaban ƙasa na 13 Nuwamba, 2005, Ouédraogo ya sanya na biyar cikin 'yan takara 13, inda ya sami kashi 2.04% na ƙuri'un.

  1. 1.0 1.1 1.2 Page at petiteacademie.gov.bf Archived 2011-09-28 at the Wayback Machine (in French).