Rarraba (band)
Rarraba ƙungiyar wasan kwaikwayo ce ta No Wave gabaɗaya a cikin birnin New York daga shekarar alif dari tara da saba'in da takwas 1978–zuwa alif dari tara da tamanin da biyu 1982.[1][2][3] [1] Wanda aka kera bayan ƙungiyar rock, membobin sun kasance masu fasaha maimakon mawaƙa. Sautin ƙungiyar wani nau'in cappella ne Babu Wave . Watse da aka yi galibi a wuraren fasaha kamar Public Arts International/Free Speech, Franklin Furnace[4] PS1 Cibiyar Fasaha ta Zamani da Hallwalls . Disband ya shahara a wurin masu sauraron fasahar mata saboda waƙoƙi kamar "Kowace Yarinya", "Hey Baby", da "Fashion".
A cikin shekarar 2008, Disband ya sake haɗuwa don yin a Cibiyar Fasaha ta Zamani ta PS1 a matsayin wani ɓangare na nunin " Wack! Art and the Feminist Revolution .". Wannan wasan kwaikwayon ya samo asali ne a Gidan kayan gargajiya na Art Contemporary, Los Angeles .
Babban membobi na Disband sune Ilona Granet, Donna Henes, Ingrid Sischy, Diane Torr, da Martha Wilson . [1] Mambobin ƙungiyar farko sun haɗa da Barbara Ess, Daile Kaplan, Afrilu Gornick, da Barbara Kruger waɗanda suka rubuta wasu waƙoƙin su. [1]
Bayan ayyukansu na masu fasaha, membobin sun kasance masu ƙwazo a cikin yanayin gari. Ilona Granet, Barbara Ess da Daile Kaplan sun taka leda a wasu makaɗa kamar Static, da Y Pants, da Likitan Gynecologists . Martha Wilson ita ce ta kafa Franklin Furnace, filin baje koli. Ingrid Sischy shi ne editan Artforum da Interview .
Hotuna
[gyara sashe | gyara masomin]Watsewa bai taɓa fitar da wani rikodin ba, amma a cikin shekarar 2008 an fitar da DVD na wasan kwaikwayon su, Mafi kyawun Disband, an sake shi. A cikin shekarar 2009, Bayanin Farko ya fitar da CD na farko na Disband.
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Kiɗa mai surutu
- ABC Babu Rio
- Babu igiyar ruwa
- Colab
- Tellus Audio Kaset Magazine
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 1.2 1.3 Moore, Alan; Wacks, Debra (2005-03-01). "Being There: The Tribeca Neighborhood of Franklin Furnace". TDR/The Drama Review. 49 (1): 60–79. doi:10.1162/1054204053327897. ISSN 1054-2043. S2CID 57568446. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name ":0" defined multiple times with different content - ↑ Toro, Lauren Boyle, Solomon Chase, Marco Roso, Nick Scholl, David. "DISBAND". DIS Magazine. Retrieved 2021-01-16.
- ↑ Heller, Jules. (2013). North American Women Artists of the Twentieth Century : a Biographical Dictionary. Routledge. p. 583. ISBN 978-1-306-37471-2. OCLC 868964311.
- ↑ Rooney, Kara L. (2015-05-06). "MARTHA WILSON Downtown". The Brooklyn Rail (in Turanci). Retrieved 2021-01-16.