Saira Afzal Tarar
Saira Afzal Tarar | |||||
---|---|---|---|---|---|
1 ga Yuni, 2013 - District: NA-102 (Hafizabad-I) (en)
| |||||
Rayuwa | |||||
Haihuwa | Hafizabad (en) , 7 ga Yuni, 1966 (58 shekaru) | ||||
ƙasa | Pakistan | ||||
Harshen uwa | Urdu | ||||
Karatu | |||||
Makaranta | University of the Punjab (en) | ||||
Harsuna | Urdu | ||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||
Mahalarcin
| |||||
Imani | |||||
Addini | Musulunci | ||||
Jam'iyar siyasa | Pakistan Muslim League (N) (en) |
Saira Afzal Tarar ( Urdu: سائرہ افضل تارڑ; an haife ta a ranar 7 ga watan Yunin 1966), ƴar siyasan Pakistan ce wadda ta yi aiki a matsayin Ministan Kula da Ayyukan Kiwon Lafiya na ƙasa, a cikin majalisar Abbasi daga watan Agustan 2017 zuwa watan Mayun 2018. Ta yi aiki a matsayin ƙaramar ministar kula da harkokin kiwon lafiya ta ƙasa daga shekarar 2013 zuwa ta 2017. Shugabar ƙungiyar Musulmi ta Pakistan (Nawaz), ta kasance mamba a Majalisar Dokokin Pakistan daga shekarar 2008 zuwa watan Mayun 2018.
Rayuwar farko
[gyara sashe | gyara masomin]An haife ta a ranar 7 ga watan Yunin 1966 [1] a Hafizabad, Punjab, Pakistan .[2]
Harkokin siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]An zaɓi Tarar a Majalisar Dokokin Pakistan a matsayin ƴar takarar Pakistan Muslim League (N) (PML-N) daga Mazaɓar NA-102 (Hafizabad-I) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2008 .[3]
An sake zaɓen ta a Majalisar Dokoki ta ƙasa a matsayin 'yar takarar PML-N daga Mazaɓar NA-102 (Hafizabad-I) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2013 .[4][5]
A cikin watan Yunin 2013, an naɗa ta a matsayin ministar lafiya a majalisar ministocin Firayim Minista Nawaz Sharif .[6][7][8][9] Ta daina riƙe mukamin minista a watan Yulin 2017 lokacin da aka rusa majalisar ministocin tarayya sakamakon rashin cancantar firaministan ƙasar Nawaz Sharif bayan yanke hukuncin shari'ar Panama Papers .[10]
Bayan zaɓen Shahid Khaqan Abbasi a matsayin Firayim Minista na Pakistan a watan Agustan 2017, an shigar da ita cikin majalisar ministocin gwamnatin Abbasi .[11][12] An naɗa ta ministar kula da harkokin kiwon lafiya ta tarayya. [13] Bayan rusa majalisar dokokin ƙasar a kan ƙarewar wa’adinta a ranar 31 ga watan Mayun 2018, Tarar ta daina riƙe mukamin ministan kula da harkokin kiwon lafiya ta tarayya.[14] A cikin watan Maris 2018, ta karɓi Sitara-i-Imtiaz don hidimar jama'a ta Shugaban Pakistan, Mamnoon Hussain .[15]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "If elections are held on time…". www.thenews.com.pk (in Turanci). Retrieved 4 December 2017.
- ↑ "Profile of Saira Afzal Tarar on pildat.org website". 23 March 2011. Archived from the original on 23 March 2011. Retrieved 21 August 2018.CS1 maint: BOT: original-url status unknown (link)
- ↑ "Tarar satisfied with impeachment move". www.thenews.com.pk (in Turanci). Archived from the original on 9 March 2017. Retrieved 8 March 2017.
- ↑ "Highest number of women elected on general seats belong to PML-N". DAWN.COM (in Turanci). 17 May 2013. Archived from the original on 9 March 2017. Retrieved 8 March 2017.
- ↑ "Number of women candidates not rising". DAWN.COM (in Turanci). 21 April 2013. Archived from the original on 6 March 2017. Retrieved 8 March 2017.
- ↑ "Centre of controversy". Herald Magazine (in Turanci). 23 March 2015. Archived from the original on 9 March 2017. Retrieved 8 March 2017.
- ↑ "Saira Afzal Tarar sworn in as Minister of State". The Nation (newspaper). 7 June 2013. Archived from the original on 10 February 2014. Retrieved 21 August 2018.
- ↑ "• Cabinet sworn in • Dar gets finance portfolio, Nisar interior: PML-N keeps faith in old guard". DAWN.COM (in Turanci). 8 June 2013. Archived from the original on 9 March 2017. Retrieved 8 March 2017.
- ↑ "MNA made focal person on polio (Saira Afzal Tarar)". Dawn (newspaper) (in Turanci). 30 November 2013. Archived from the original on 9 March 2017. Retrieved 8 March 2017.
- ↑ "PM Nawaz Sharif steps down; federal cabinet stands dissolved". Daily Pakistan Global. Archived from the original on 28 July 2017. Retrieved 28 July 2017.
- ↑ "A 43-member new cabinet sworn in". Associated Press Of Pakistan. 4 August 2017. Archived from the original on 4 August 2017. Retrieved 4 August 2017.
- ↑ "PM Khaqan Abbasi's 43-member cabinet takes oath today". Pakistan Today (newspaper). 4 August 2017. Retrieved 21 August 2018.
- ↑ Raza, Syed Irfan (5 August 2017). "PM Abbasi's bloated cabinet sworn in". DAWN.COM (in Turanci). Archived from the original on 5 August 2017. Retrieved 5 August 2017.
- ↑ "Notification" (PDF). Cabinet division. Archived from the original (PDF) on 1 June 2018. Retrieved 1 June 2018.
- ↑ "President Mamnoon confers civil awards on Yaum-i-Pakistan". DAWN.COM. 23 March 2018. Retrieved 21 August 2018.