Jump to content

Sakumono

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sakumono

Wuri
Map
 5°37′00″N 0°03′00″W / 5.61667°N 0.05°W / 5.61667; -0.05
Ƴantacciyar ƙasaGhana
Yankuna na GhanaYankin Greater Accra
Gundumomin GhanaTema Metropolitan District
Labarin ƙasa
Altitude (en) Fassara 71 m

Sakumono karamin gari ne kafin Nungua daga Ashaiman. Yana cikin gundumar Tema Metropolitan, wata gunduma a cikin Yankin Greater Accra na ƙasar Ghana. Asalinsa karamin ƙauye ne da ke sana'ar kamun kifi, amma zuwa shekara ta 2008 ana haɗuwa yayin da biyun biranen Nungua da Tema suka haɗu. Tsawon yakai 71m Sakumono yana ɗaya daga cikin garuruwa masu ban sha'awa, kuma ana kiranta Community 13. Yana da babban gari wanda yake kusa da rairayin bakin teku da lagoon. Yana da ƙungiyoyi da yawa na gine-ginen ƙasa da ikon mallaka.[1]

Ana amfani da garin ne a wata tashar kamfanin jirgin kasa na Ghana da ake kira Asoprochona da kuma babban GPRTU na tashar motar TUC da ake kira Estate Junction. Motocin da zasu je Accra, Circle, Nungua, Tema, Lashibi, Klagon, Ashaiman, Spintex, Airport, East Legon, Madina, Accra Mall (Tetteh Quarshie Roundabout) da Lapaz duk ana samunsu a Estate Junction.

  1. Touring Ghana - Greater Accra Region Archived 2012-04-11 at the Wayback Machine